Chào các bạn, mình thấy trên diễn đàn có nhiều bạn thắc mắc về cách cài đặt và fix lỗi Original disc could not be found or authenticated khi cài bộ EVU, một bộ CD học từ vựng rất tuyệt cú không lạ zì đối với dân Anh ngữ nữa nhỉ. Mình vừa cài và test thành công loại bỏ hoàn toàn lỗi Original disc could not be found or authenticated. Bạn làm thế này nhé: download deamontool lite bản mới nhất từ trang chủ . Sau khi cài EVU xong chúng ta sẽ dùng yasu để fix lỗi Original disc, nhưng một số bạn khi chạy yasu thường gặp lỗi tương tự thế này:

16:02:54 Y.A.S.U v1.6.9040 started...!

16:02:54 DAEMON Tools Lite v4.30.4.27

16:02:54 Detected 3 optical device(s), 1 physical & 2 virtual device(s)

16:02:55 * Cloaking procedure started.

16:02:55 1 device(s) successfully cloaked from SafeDisc 4.xx:

16:02:55 [ E:\ ] Status = Successful

16:02:55 [ H:\ ] Status = Ignored (does not require updating)

16:02:55 [ G:\ ] Status = Error (device is not supported)

16:02:55 1 device(s) successfully cloaked from SecuROM 7.xx:

16:02:55 [ E:\ ] Status = Successful

16:02:55 [ H:\ ] Status = Ignored (does not require updating)

16:02:55 [ G:\ ] Status = Error (device is not supported)

16:02:55 * Cloaking procedure completed.

Nguyên nhân có thể là do trong quá trình cài đặt deamontool các bạn vừa bỏ qua không cài đặt phần SPTDinst-x86 (thường thì trong quá trình cài đặt sẽ có những tùy chọn, mấu chốt là phải tích vào ô cài đặt SPTDinst-x86 nữa hay chon full installer). SPTDinst-x86 có hình như thế này nhé:

Do đó pải đảm bảo SPTDinst-x86 được cài đặt cùng với deamontool lite( lưu ý những bạn vừa cài deamontool rồi mà yasu khi cloak bị lỗi như trên thì nên gỡ bỏ bản cũ ( dùng your uninstaller) sau đó cài bản mới nhất như mình vừa hướng dẫn. Sau khi cài xong deamontool lite, tiếp đến các bạn mount EVU iso vào đĩa ảo và tiến hành cài đặt như bình thường. (Lưu ý các bạn có thể chạy trực tiếp chương trình từ folder program file mà không cần cài đặt). Xong các bạn đừng chạy chương trình vội, copy yasu (

)vào folder cài đặt deamontool , chạy yasu và nhấn cloak. Sau khi yasu cloak xong, các bạn nên restart lại máy. Sau đó hãy chạy chương trình để thấy kết quả. Đây là kinh nghiệm mình tích lũy được sau rất nhìu lần cài đặt thất bại , mong là sẽ hữu ích với các bạn. Hiii chúc học tốt nhé >"<

conglacc

ua ban sao minh chay cai yasu no hien len loi nay

04:02:15 Y.A.S.U v1.1.7033 started...!

04:02:15 Windows 7 Ultimate v.6.1.7601

04:02:15 Error while checking user permissions...!

Lucy_Duong

Thank "nicky man" rất nhiều về kinh nghiệm mà bạn sẻ chia. Mình đang loay hoay mãi về chuyện cài đặt English Grammar in Use thành công mà không sao sử dụng được. Nhờ kinh nghiệm bạn sẻ chia mà vừa chạy thành công phần mềm này trên Win7

Thanks!

---------- Bài thêm lúc 16:52 ---------- Bài trước là lúc 16:45 ----------

Thank "nicky man" rất nhiều về kinh nghiệm mà bạn sẻ chia. Mình đang loay hoay mãi về chuyện cài đặt English Grammar in Use thành công mà không sao sử dụng được. Nhờ kinh nghiệm bạn sẻ chia mà vừa chạy thành công phần mềm này trên Win7

Thanks!

iumaylam

ban oi cho mjnh hoi. mjnh da lam nhu hướng dẫn cua ban o tren nhung tai sao may mjnh bjo lai bao Please remove disc from current CD/DVD drive and insert the original disc in another drive E

272212ng

Re: Fix lỗi Original disc could not be found or authenticated kh

Trích dẫn từ iumaylam:
ban oi cho mjnh hoi. mjnh da lam nhu hướng dẫn cua ban o tren nhung tai sao may mjnh bjo lai bao Please remove disc from current CD/DVD drive and insert the original disc in another drive E

Có ai đã thử bản Yasu này chưa?(YASU-1.3.7071) Link download:"http://www.free-downloads.net/downloads/Yasu/".Bản này được google tim nhanh nhất nhưng hình như không đầy đủ bằng bản hiện tại tải từ trang này(YASU1.1.7033(for windows 7). Bạn thử bản (YASU-1.3.7071) xem sao nhe!!.

Các chủ đề có liên quan khác