lyxuan

mình down trên mạng về bản windows 2k3 dạng iso mình muốn ghi ra đĩa thì phải làm sao?mình vừa thử bấm vào file iso nó hiện lên ct nero với cd image mình burn ra đĩa nhưng khi đưa vào máy thì nó boot không dc ,vậy là sao?có phải do file iso đó không có file boot ima ko?mình dùng ultra ío thì thấy file như sau

boot của bạn nói là như nào , boot tương tự hirenboot hay là bỏ đĩa windows vào khi khởi động nó sẽ hiện press eny key .... , nếu boot theo kiểu hiren thì hình nhu trong bản iso đó không boot được thì phải , vì không có những file boot tương tự kiểu hiren , mình cũng không rõ cái windows 2k3 này ( vì chưa xài)

vanchungvnn

Bạn down win2k file iso về sau ghi ra đĩa rồi cài vào máy sau đó nhét cái đĩa windows 2k3 của bạn vào, chạy file vừa được bôi đen trong hình của bạn ý

P/S: giờ còn dùng cái windows 2k3 này làm gì vậy trời?

360_123

Có 2 trường hợp xãy ra.

1 file bạn down không thể boot được

2 bạn chưa chọn ổ cd khởi động đầu tiên.

thangdbg

Vả lại file iso của bạn k boot được. Ultra iso báo là data cd thôi, k phải bootable

hoangtrinh3

Minh_97 Vả lại file iso của bạn k boot được. Ultra iso báo là data cd thôi, k phải bootable

ultra ío báo là dât cd ở chỗ nào thế? bạn chỉ mình xem?

p/s xài windows 2k3 vì mình học quản trị mạng

huucong246

Theo mình đây chỉ là đĩa Upgrade, không phải đĩa cài.

Dù là đĩa cài thì cũng không boot được (do ai đó nghịch ngợm extract rồi tạo tạo file iso nhưng quên chưa gắn file boot (.bif)

ome419

Bạn down lại và từ nguồn khác rồi ghi lại xem...

Bạn thử mount file iso đó vào đĩa ảo xem chạy tốt không nha!

p/s: windows server 2003 dùng chuyên về quản trị mạng, nó có những cái mà windows xp không hề có.

just_flying

nhungiotle Bạn down lại và từ nguồn khác rồi ghi lại xem...

Bạn thử mount file iso đó vào đĩa ảo xem chạy tốt không nha!

p/s: windows server 2003 dùng chuyên về quản trị mạng, nó có những cái mà windows xp không hề có. chẩn đó

cho hỏi mình ghost 2k3 = vmware thì nó hiện lên màn hình xanh,trong khi đem đĩa đó ghosy máy thật thì dc?vậy là sao

Các chủ đề có liên quan khác