loveky2707

em vừa tìm được đầu ghi cd, dùng chương trình nero8 ghi vào, lúc ghi thì bình thường nhưng sau đó, đĩa không đọc được. vào chương trình nero xem lại thì thấy hiện dung lượng file vừa ghi xong. Có anh chị nào biết, chỉ dùm với,,, thanks you very much

Trích daibao113 em vừa tìm được đầu ghi cd, dùng chương trình nero8 ghi vào, lúc ghi thì bình thường nhưng sau đó, đĩa không đọc được. vào chương trình nero xem lại thì thấy hiện dung lượng file vừa ghi xong. Có anh chị nào biết, chỉ dùm với,,, thanks you very much Bạn ghi đĩa theo định dạng nào

Muốn cho đầu đĩa dân dụng đọc được bạn phải ghi theo hình thức CD Audio, VCD hay DVD.

Bạn có thể nói rõ hơn ý tưởng

Caine

Trích daibao113 em vừa tìm được đầu ghi cd, dùng chương trình nero8 ghi vào, lúc ghi thì bình thường nhưng sau đó, đĩa không đọc được. vào chương trình nero xem lại thì thấy hiện dung lượng file vừa ghi xong. Có anh chị nào biết, chỉ dùm với,,, thanks you very much Bạn bị hiện tượng gọi là" rớt đĩa" do chọn tốc độ ghi nhanh quá, hay bắt đầu đĩa làm chuyện liên tục, nếu bạn chọn kiểu ghi là 16x thì nên giảm xuống 8x hay 4x thôi cho chắc nha!

Trích huongkrb

Bạn bị hiện tượng gọi là" rớt đĩa" do chọn tốc độ ghi nhanh quá, hay bắt đầu đĩa làm chuyện liên tục, nếu bạn chọn kiểu ghi là 16x thì nên giảm xuống 8x hay 4x thôi cho chắc nha! Hix. Speed max bây giờ là 52x. ghi 16x hay 4x thi...

Bạn chọn ghi 32x là ổn rồi

Egan

bạn không nói rõ là ghi video hay audio. nếu ghi video bạn nên ghi video cd (vcd) vì nếu ghi super video (svcd) thì có đầu không đọc được file svcd. còn ghi audio bạn ghi mp3 hay audio cd cũng được. còn ghi ở tốc độ càng thấp thì chất lượng càng tốt thôi. chúc thành công

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Trích daibao113 em vừa tìm được đầu ghi cd, dùng chương trình nero8 ghi vào, lúc ghi thì bình thường nhưng sau đó, đĩa không đọc được. vào chương trình nero xem lại thì thấy hiện dung lượng file vừa ghi xong. Có anh chị nào biết, chỉ dùm với,,, thanks you very much bạn không nói rõ là ghi video hay audio. nếu ghi video bạn nên ghi video cd (vcd) vì nếu ghi super video (svcd) thì có đầu không đọc được file svcd. còn ghi audio bạn ghi mp3 hay audio cd cũng được. còn ghi ở tốc độ càng thấp thì chất lượng càng tốt thôi. chúc thành công

xs_os_xxx183

bạn muốn ghi đĩa theo chuẩn nào thì vào chọn đúng chuẩn đó mới ok.mình hay ghi tốc độ là 24x

diemtrang7588

Trích infohoanh Hix. Speed max bây giờ là 52x. ghi 16x hay 4x thi...

Bạn chọn ghi 32x là ổn rồi ?, 32x chỉ ghi được đối với đĩa "xịn", còn 2.500VND 1 đĩa thì mất công ghi thôi.

metal_NS

Cũng tùy loại đĩa mà ghi được tốc độ tối thiểu. Có loại chỉ ghi được 4x thôi. Tốt nhất là ghi ở tốc độ nhỏ.

a_1

Ghi ở 32x là ổn rồi bạn ơi. đừng ghi ở tốc độ tối đa dể bị lỗi lém. trường hợp của bạn có thể là ổ ghi có vấn đề. chứ ghi rồi bạn bỏ vào máy tính mà không đọc thì pó chíu

Trích infohoanh Hix. Speed max bây giờ là 52x. ghi 16x hay 4x thi...

Bạn chọn ghi 32x là ổn rồi Mẹ ơi, 32x, chak sọt rác nhà ông này nhìu đĩa gãy lắm. Hay nó nói xạo nhĩ.

Tốt nhất đễ 24x hay 16x. Tui thì 24x

soi_hoang_7

em xin bàn lại vấn đề chính.

vì chắc chủ topic quên rùi.

Em ghi theo kiểu data. xài soft CDBurnerXP. tốc độ 16x nhưng ghi xong mở đĩa vẫn thấy không dc. lúc trước xài nero cũng bị. các bạn giải thik em tí

Mr_Vovi

Chả biết các bạn sao tui ghi dĩa CD có 2.500 đ mà toàn quất tốc độ tối đa cho nó nhanh . Chẳng bị gì hết Ghi dạng file data để lưu trữ thôi , mới bị vấn đề là 1 file phim nó ghi ra được nhưng khi chép vào HDD giữa chừng thì bị báo file hư , chỉ duy nhất file đó , khổ cái phim hay nhất mới đau >"<

wangtang_ayame

Mình cũng ghi đĩa xong không đọc được, ghi data, nhưng đem qua máy khác hay đầu đĩa thì đọc bình thường, mình có thay DVD ROM khác nhưng vẫn không đọc được.

hero_20_vn

mình dùng laptop asus và dùng phần mềm freeburnmp3-CD để ghi đĩa audio CD.hôm đầu tiên thì ghi ngon lành và mở được bình thường trên đầu đĩa VCD.hôm sau mình lại làm 1 cái đĩa nữa, nó báo ghi thành công thế nhưng khi mở ra thì lại bị mất hết dữ liệu,không còn lại gì hết.mình không hiểu tại sao lại thế.ai vừa gặp hiện tượng này hay biết tại sao không chỉ cho mình biết với.

gdpt_kyvien_nt

cũng phụ thuộc vào nhiều đk. ổ đĩa không xịn thì tất nhiên ghi kém đúng ko. đĩa chuẩn hay không thì khi ghi lại phụ thuộc vào ổ ghi ở tốc độ nào. ổ xịn or ổ kém. ghi đĩa = ổ kém được tg khi đọc báo mất hay lỗi file ngay

johnnguyen2512

Mình ghi đĩa cd bằng trình cài đặt nero 7. Định dạng đuôi là cda. Mình đọc ở đầu đĩa trên ngoại thì ok, nhưng khi về đọc ở đầu đĩa nhà mình thì lại no disc. Đầu nhà mình là đầu DVD, đĩa mình ghi là đĩa cd. Vậy có thể cho mình hỏi đó là do đâu. Và cho mình hỏi cần ghi định dạng đĩa cd là gì thì đầu đọc bình thường có thể đọc được. Cảm ơn.

Piero

Có mấy lần mình ghi đĩa windows bằng Laptop nhưng chưa thành công lần nào

lehongthu2001

Trích huongkrb

?, 32x chỉ ghi được đối với đĩa "xịn", còn 2.500VND 1 đĩa thì mất công ghi thôi. Đĩa lậu ghi 52X vẫn đọc vù vù.

Các chủ đề có liên quan khác