timban_1919

Bản này mình post trên diễn đàn benhvientinhoc nay trên diễn đàn ta còn thấy một số anh em có PC cấu hình yếu muốn sử dụng Win7,mình Share để các bạn tham khảo

Ghost Windows 7 Ultimate RTM final build 7600.16385 OEM English (X86)
Dành cho Desktop & một số Laptop

Vài hình ảnh sau khi ghost

Download (750mb)
Để đảm bảo tính toàn vẹn của các File bạn check mã hash MD5 tương ứng
Code: 1 8f0a601a499df6cb000cf7af33e96752

2 ed4a38151ad1902670bdeb645697000b

3 be61aff2accfe9819226e8cdcd59f39d

4 e5d0b152eb2466c2235ffcb427b7203a Lưu ý

Để có giao diện Aero với một số máy bạn cần cài driver card VGA bằng đĩa cài kèm theo khi mua card hay driver có sẵn của bạn & chọn driver Vista để cài

Soft nối(Join) các File sau khi download
Hướng dẫn

các bạn download về Join lại sẽ được 1 File Win7x86.7z tiếp tục dùng WinRAR hay 7z xả nén sẽ có 2 File ISO burn ra CD hay xả nén ra HDD rồi ghost.

Dung lượng File ghost là 750mb,rất tiếc dung lượng File ghost vẫn quá 1 CD.

nó có khác gì nhiều so với bản anh post cho máy cấu hình mạnh ko, trong bản này có soft gì rồi anh, hỗ trợ driver nhiều không?

nó có khác gì nhiều so với bản anh post cho máy cấu hình mạnh ko, trong bản này có soft gì rồi anh, hỗ trợ driver nhiều không? Tất nhiên là khác rồi bạn có cấu hình mạnh nên dùng bản Full

- Chưa cài soft gì bạn nhé

- Driver cài sẽ vất vả hơn đó

Mình đã ghost rồi chạy ổn lắm nhưng khi mới khởi động win7 đòi active thì phải làm sao đây bạn? Giúp mình với!

khanh_daicavip

Mình đã ghost rồi chạy ổn lắm nhưng khi mới khởi động win7 đòi active thì phải làm sao đây bạn? Giúp mình với! Khi bung ghost xong bạn không được can thiệp gì chỉ khi nào yêu cầu khởi động lại thì click vào đó

Của bạn dùng Cr-ack sau nhé
hay bạn tham khảo cách này
Mình dùng windows 7 activator

Link:

Cậu làm theo các bước sau:

1. Vào Control panel> User Account> Change User account ...> kéo thanh UAC xuống tới never notify và reset lại máy

2. chạy file WoW7.0.0_NOMBR_HP.exe ( Có trong file down)

3. lại restart lại máy

4. chạy cmd.exe từ start> search và copy dòng lệnh sau : slmgr -ilc C:\HPQOEMSLIC-MPC.XRM-MS

sau đó Kích chuột phải trong cmd và chọn paste và chờ cho báo successfull... thì

5. Copy và paste dòng lệnh sau vào cmd: slmgr -ipk 22TKD-F8XX6-YG69F-9M66D-PMJBM

chờ cho báo successfull... tiếp rồi restart lại máy lúc này vào windows nó vẫn báo là bản lậu cứ kệ đóng nó lại .Vào được windows rồi cậu click chuột phải vào My Computer chọn properties xem đã đuọc actived chưa.nếu nó báo đã được actived là ổn ,Cậu vào chỉnh lại theme là mất màn hình đen.

À nếu phần mềm diệt virus của cậu nó báo có virus thì cứ bảo qua nhé ,mình dùng avira nó báo liên tục.

Chúc cậu thành công.

Bản này mình post trên diễn đàn benhvientinhoc nay trên diễn đàn ta còn thấy một số anh em có PC cấu hình yếu muốn sử dụng Win7,mình Share để các bạn tham khảo

Ghost Windows 7 Ultimate RTM final build 7600.16385 OEM English (X86)
Dành cho Desktop & một số Laptop

Vài hình ảnh sau khi ghost

Download (750mb)

Để đảm bảo tính toàn vẹn của các File bạn check mã hash MD5 tương ứng
Code: 1 8f0a601a499df6cb000cf7af33e96752

2 ed4a38151ad1902670bdeb645697000b

3 be61aff2accfe9819226e8cdcd59f39d

4 e5d0b152eb2466c2235ffcb427b7203a Lưu ý

Để có giao diện Aero với một số máy bạn cần cài driver card VGA bằng đĩa cài kèm theo khi mua card hay driver có sẵn của bạn & chọn driver Vista để cài

Soft nối(Join) các File sau khi download

Hướng dẫn

các bạn download về Join lại sẽ được 1 File Win7x86.7z tiếp tục dùng WinRAR hay 7z xả nén sẽ có 2 File ISO burn ra CD hay xả nén ra HDD rồi ghost.

Dung lượng File ghost là 750mb,rất tiếc dung lượng File ghost vẫn quá 1 CD. bài này có rồi bạn post lại của người khác rồi

nhoc_dkny_hn9x

Máy mình cấu hình yếu muốn Ghost lại bản này nhưng giờ ổ CD hỏng rồi mà dùng USB Hiren Boot thì máy toàn báo lỗi. Vào Ghost normal thì báo "HCBD not found", còn vào WinMini để chạy Ghost.exe thì không thấy có. Chẳng hiểu sao nữa, mà mang USB sang máy khác chạy ầm ầm. Chỉ giáo mình với?

À mình có thể khởi động bằng Winmini rồi dùng Ghostt32.exe để ghost được không Thành AN nhỉ?

boitien_titi

Máy mình cấu hình yếu muốn Ghost lại bản này nhưng giờ ổ CD hỏng rồi mà dùng USB Hiren Boot thì máy toàn báo lỗi. Vào Ghost normal thì báo "HCBD not found", còn vào WinMini để chạy Ghost.exe thì không thấy có. Chẳng hiểu sao nữa, mà mang USB sang máy khác chạy ầm ầm. Chỉ giáo mình với?

À mình có thể khởi động bằng Winmini rồi dùng Ghostt32.exe để ghost được không Thành AN nhỉ? Bạn cần 1 usb 4gb rồi làm theo hướng dẫn

---------- Bài viết đã được nhập tự động bởi hệ thống ----------

bài này có rồi bạn post lại của người khác rồi Cũng có thể nhưng mình thấy nhiều người cần mà tìm không thấy topic đó đâu nên post để các bạn tiện tham khảo

Khi mình ghost thì nó báo là thiếu File như hình 1 đó. Nhấn OK nó lại báo lỗi như hình 2.MÌnh chẳng biết làm gì nữa. Lỗi này mình gặp mấy lần rồi. mình không hiểu nguyên nhân là làm sao. các bạn cho mình hướng khắc phục được không . Em xin cảm ơn.!

Khi mình ghost thì nó báo là thiếu File như hình 1 đó. Nhấn OK nó lại báo lỗi như hình 2.MÌnh chẳng biết làm gì nữa. Lỗi này mình gặp mấy lần rồi. mình không hiểu nguyên nhân là làm sao. các bạn cho mình hướng khắc phục được không . Em xin cảm ơn.! Bạn check hộ mã hash md5 xem sai đâu download lại là hết lỗi

---------- Bài viết đã được nhập tự động bởi hệ thống ----------

Thanks bạn rất nhiều nhưng part 4 không down được Đáng buồn gần đây có người cố tình xóa các fold & file trong Acc của mình trên MF

Mình sẽ up lại ngay

Bản windows này đã active sẵn chưa bạn hay tự mình active Đã Active rồi ,bạn bung ghost xong vào windows không can thiệp gì cả khi nào yêu cầu khởi động lại thì bạn click vào đó để khởi động lại

Các chủ đề có liên quan khác