vitieu_bao5

em có bài word này bị lỗi font tùm lum lên cả, các bạn giúp em sửa với.em làm các kiểu ròi mà vẫn không được.thanks các bạn nhiều

link:

sok_angle

Bài này bạn chuyển từ PDF sang, hay bạn vừa chuyển font 1 lần rồi đúng không, Bạn đưa tài liệu gốc ban đầu của bạn thì tất cả người sẽ dễ giúp hơn, chứ bạn đưa tài liệu vừa đổi như thế này thì khó đấy. (hay có thể là không chuyển được).

Curtiss

Bạn mở pdf ra, bấm Ctrl+D để vào Properties..., chọn Fonts tab xem văn bản vừa dùng font gì. Trong máy bạn phải có font đó mới hiển thị được, hay copy vào text file (txt) rồi dùng Unikey để chuyển.

Nếu thấy khó thì dùng chức năng Find and Replace (Ctrl+H) của MS Word:

Copy ký tự không hiển thị được vào cửa sổ Find and Replace và chọn thay thế bằng ký tự KẾT hợp. Ví dụ mình mới thay thế ký tự ă và ọ trong văn bản bạn gửi. Mình nghĩ cách này cũng không mất công lắm đâu vì tiếng Việt có dấu chỉ có một số mà thôi.

Mình xin thêm một rõ hơn nhỏ:

Trong "Find and Replace", bạn nên bấm nút "More" rồi chọn "Match case" thì Word sẽ đổi đúng chữ hoa ra hoa, thường ra thường.

Nếu dùng cách find and replace thì có lẽ mất công kha khá đấy, nhưng nếu chủ thớt mò không ra font cho đúng thì đây là cách làm duy nhất thôi, thấy cũng hay.

Bạn up file này thì làm sao mà sửa được, phải up đúng dạng của word chứ ( đây của bạn là từ file pdf ra hay sao ý) mình cho vào word sửa cho bạn thì nó báo đấy là file ảnh (picture) nên không sửa được.

sinhradeiu119

nguyenlinh_tb em có bài word này bị lỗi font tùm lum lên cả, các bạn giúp em sửa với.em làm các kiểu ròi mà vẫn không được.thanks các bạn nhiều

link: - Công cụ này bạn dùng nhé:

landang0810

vâng,mãi từ tối tới giờ em mới có thời (gian) gian onl.để em thử xem ạ.nài này em làm giúp bà chị

Các chủ đề có liên quan khác