tình hình là em mua máy về mà chưa biết cài đặt phím fn

vào đề luôn:

em chơi game Audition thể loại Beat-up

bàn phím của máy tính bàn thì có 1 nút enter bên tay phải cạnh bàn phím số. em thường nhấn nút đó cho dễ dùng còn bàn phím trên laptop thì em nghe một vài người nói nhấn tổ hợp phím Fn với phím " [ " nhưng em làm không được.

bro nào hiểu biết vui lòng chỉ em cách cài lại

à nhân tiện chỉ em cách bật/tắt phím Fn luôn(để không cần giữ phím fn vẫn có thể dùng được)

em Thank trước

giraffe_9591

Chơi au thì sắm hẳn bàn phím rời mà chơi bạn ạ, chơi au nhiều lúc hưng phấn đập bàn phím thì...

Bàn phím laptop chỉ dùng để soạn văn bản bình thường thôi bạn nhé, em nó mỏng manh lắm

phat_tien

Bạn nhảy Audition bằng phím laptop thì nên mua thêm 1 bàn phím laptop dự trữ để mà thay cho nhanh Chơi điện tử thì nên mua bàn phím rời mà chơi chứ!

Trả lời vấn để chính của thớt cần hỏi: Lenovo khác với các dòng Sony,... ở dòng Sony ở Sony muốn cài được phím FN thì phải cài Driver theo trình tự: Loa, chuột, tai nghe,... sai một bước thôi cũng phải làm lại từ đầu, nó phức tạp thế đấy, nhưng Lenovo thì chỉ cần cài 1 lần giống như bạn cài Driver âm thanh vậy thôi, bạn xem nếu có đĩa máy thì lấy mà cài vào. Đơn giản hơn là lấy WanDriver về quét. Nếu bạn không thích Wan thì có thể lấy những bộ Driver khác như Driver Geinus, Driver Easy chẳng hạn

Link down WanDriver (chọn đúng bản windows đang xài nhé bạn)

Trang chủ Lenovo VN (bạn vào kiếm Driver)

Các chủ đề có liên quan khác