các pro làm ơn giúp đỡ em với. tình hình là thế này.

em đang xài windows 7 thì có hứng với Mac OS rồi em mua DVD về cài. định dạng lại ổ E 120GB để cài. cài xong hắn bảo restart rồi chỉ thấy cái màn hình trắng xóa có quả táo gặp dở nham nhở trỏn 3s rồi nó lại tự động restart lại. cứ như thế. em bỏ đĩa hiren's boot vào thì khởi động được windows nhưng không còn thấy ổ E đâu nữa vì em vừa chuyển đổi định dang cho em nó để cài Mac rồi. nản khi lúc nào khởi động cũng phải chèn đĩa vào và boot mới khởi động được windows em chèn đĩa windows vào để cài đặt thì máy báo cài đặt không thành công. tìm cái partition magic để định dạng lại ổ thì chẳng thấy đâu và bất kỳ thao tàc nào khác ngoài boot windows là nó báo file HBCD vừa mất. có bác nào gặp qua vấn đề này làm ơn giúp em với. thanks các bạn nhiều!

Sloane

- Khi format phân vùng cài Mac thì sẽ không thấy phân vùng đó và trong Partition Magic sẽ báo lỗi các phân vùng. Bạn nên delete phân vùng đó và cài lại windows.

- Mình gặp vấn đề này rồi. Tất cả các phân vùng khi xem trong partition magic bị gộp lại 1 và có màu đỏ. Cuối cùng delete các phân vùng.

Niall

trước khi cài mac vào phải tìm hiểu kỉ chứ,để đến bước đường thế này

Thank các bạn đã có lời khuyên. nhưng bác ơi. em không tìm thấy cái parrtition magi ở trong 4 cái đĩa hiren's boot của em. em mua 4 cái cd này ở 4 cửa tệm khác nhau và thêm 1 đĩa do em tự burn cũng không thấy. bác chỉ cho em rõ hơn hơn một xíu được không ạ. download mỗi cái partition magic không thôi thì down ở đâu vậy bác. cái phiên bản 8.5 của nó sao tự dưng đang xài ngon thì không xài được nữa. em có 2 đĩa partition magic 8.5 mà khi chèn vào running thì nó báo lỗi. Thank các bạn một lần nữa.

magtarita

phamdinhmanh Thank các bạn đã có lời khuyên. nhưng bác ơi. em không tìm thấy cái parrtition magi ở trong 4 cái đĩa hiren's boot của em. em mua 4 cái cd này ở 4 cửa tệm khác nhau và thêm 1 đĩa do em tự burn cũng không thấy. bác chỉ cho em rõ hơn hơn một xíu được không ạ. download mỗi cái partition magic không thôi thì down ở đâu vậy bác. cái phiên bản 8.5 của nó sao tự dưng đang xài ngon thì không xài được nữa. em có 2 đĩa partition magic 8.5 mà khi chèn vào running thì nó báo lỗi. Thank các bạn một lần nữa. sài 2ren boot 10 hay 11 luôn đi,còn cái patrittion magic thì khi boot cd 2ren lên vào mục 1 rồi tiếp 1 mục 1 nữa là cái patrition magic pro đó(kiếm bài chỉ dẫn sử dụng đĩa 2ren boot đó)

yeuoxtrondoi

Dùng Acronis Disk Director Suite đi bạn. Nó nằm ngay dưới Partition Magic đó. Bạn tiến hành format từng phân vùng là xong

Các chủ đề có liên quan khác