H_T

Em làm bài báo cáo muốn đánh số trang từ 1,trang thứ 2 bỏ trống số ở góc trái rồi trang tiếp theo bắt đầu bằng số 3,4,5,6...

tức là văn bản em muốn đánh dấu: 1,(bỏ trống),3,4,5,6,7,8,9 .....

bởi vì trang 2 là sơ đồ nên không muốn đánh số trang vào

các bạn giúp em với

Thank cả nhà!!!

noen_2015

Dùng chức năng section-break trong Word nhé bạn

Tại trang 1, bạn insert section-break. Tại trang 2 cũng vậy. Như vậy bạn vừa có 3 section-break (trang 1, trang 2, từ trang 3 trở đi).

Lúc này bạn insert page number, lưu ý tại section-break thứ 2 và thứ 3 mình không chọn "Same as previous".

Good luck ^.^

P/S: trường hợp bí quá thì có 1 cách very very "thủ công" là làm 3 file, file thứ nhất chỉ có 1 trang (trang 1), file 2 cũng 1 trang (trang sơ đồ), file 3 là nội dung còn lại (file này sẽ đánh số page number từ 3 trở đi), keke

chungph Dùng chức năng section-break trong Word nhé bạn

Tại trang 1, bạn insert section-break. Tại trang 2 cũng vậy. Như vậy bạn vừa có 3 section-break (trang 1, trang 2, từ trang 3 trở đi).

Lúc này bạn insert page number, lưu ý tại section-break thứ 2 và thứ 3 mình không chọn "Same as previous".

Good luck ^.^

P/S: trường hợp bí quá thì có 1 cách very very "thủ công" là làm 3 file, file thứ nhất chỉ có 1 trang (trang 1), file 2 cũng 1 trang (trang sơ đồ), file 3 là nội dung còn lại (file này sẽ đánh số page number từ 3 trở đi), keke

cách trên thì đúng rồi, cách thủ công thì không hay lắm.

Có một cách rất đơn giản cho bạn là

(cách này mình nghĩ ra, và mình cũng thấy hay hay, đóng lũy với bạn xíu)

bạn cứ định dạng bình thường, ở những trang nào không cần đánh số trang, bạn vẽ một Text box, định dạng viền cho box đó là màu trắng rồi dùng chuột kéo đè lên (che đi) số trang ở trang không cần thiết đó. Tùy vào số dòng (ký tự bạn cần che) mà bạn kẻ Text box rộng lớn hay hẹp.

Thân !

Các chủ đề có liên quan khác