vanchungvnn

cho em hoi em muốn ghi một cái đĩa DVD để cài đặt win7 . các file như hình dưới :

em dùng nero thì ghi không được .

Có người bảo nén lại dưới dạng .ISO .

Điều này em không biết , bác nào biết bày em với em xin Thank . Cho em hỏi lun cách ghi windows xp nữa .

Em sợ ghi file .ISO vào máy không nhận .

Cám ơn

piggyaig

kizbrother cho em hoi em muốn ghi một cái đĩa DVD để cài đặt win7 . các file như hình dưới :

Điều này em không biết , bác nào biết bày em với em xin Thank . Cho em hỏi lun cách ghi windows xp nữa .

Thank Mình không nhìn được ảnh nên không biết bạn định ghi thế nào?

Nhưng mình nói về cách ghi đĩa windows như sau:

Bạn down đĩa windows chắc là sẽ được 1 file .iso đúng ko?

Bạn cứ để nguyên đó,sau đó bạn dùng 1 phần mềm ghi đĩa bất kì,chọn chức năng burn image,sau đó tìm đường dẫn đến file iso rồi chọn burn là xong!đừng có chọn chế độ ghi data,hỏng đấy!

Nhớ là chọn chế độ burn image nhé!

Taji

Nếu vừa có file ISO của Windows 7, bạn mở file ISO đó lên bằng UltraISO
Sau đó kéo thả Office2007 vào bộ cài Windows7 trong UltraISO. Lưu lại và ghi ra đĩa cũng bằng chính UltraISO, hay có thể dùng Soft này để ghi file ISO, đảm bảo đơn giản, dễ sử dụng

Anastagio

- Đầu tiên bạn cài UltraISO vào máy.

- Mở UltraISO lên rê (copy) tất cả file và folder vào ô File name, rồi vào File chọn Save và Save. Như vậy có được file ISO.

- Sau đó, nhấp đúp vào file ISO, chọn Burn CD/DVD Image. Bỏ đĩa vào, chọn tốc độ ghi là 8x và chọn Burn. Đợi một chút đĩa sẽ ọc ra. Thế là có đĩa boot để cài windows rồi.

kizbrother cho em hoi em muốn ghi một cái đĩa DVD để cài đặt win7 . các file như hình dưới :

Thank Ghi không được có thể có một số lỗi sau:

- Dung lượng quá lớn: bạn mún ghi Win7 + Office 2007 vậy bạn có chắc là đĩa bỏ vào là một DVD không (Câu hỏi này hơi quá, có khi không biết cũng hem có tội) và có chắc rằng đó là một đĩa trắng. Và có dính một cái gì khác nặng hơn vào Win7 không

- Đầu ghi không tương thích: bạn có chắc rằng đầu đĩa của bạn là một đầu ghi, và có chắc rằng đầu ghi đó ghi được DVD không!

- Bản nero của bạn có hỗ trợ DVD hông (hình như từ bản 6 trở đi mới hổ trợ, hem rành lắm, nhưng hok phải Soft nào cũng hổ trợ)

Nếu các vấn đề trên đều ổn thì hem có gì mà nero không ghi được cả (trừ bay nó bị lỗi). P/S có thể là bạn sẽ không làm ra (tạo) được Boot cho Win7 nếu không biết thiết lập (Cả với nero và một số trình ghi đĩa khác) vì thế tốt nhất là dùng hẳng file ISo vừa tải về. Nếu mún thêm Office vào thì chọn ghi đa phiên rồi bỏ vào sao (Bằng Windows cũng được ). Hay chỉnh trong tập tin ISo đó bằng UltraISO hay các trình tuơng tự.

thaothanh_298

Cac bac oi em co file iso rồi mà ghi đĩa mấy lần đều không dùng được tiếc trước quá

Corbett

huan.kk Cac bac oi em co file iso rồi mà ghi đĩa mấy lần đều không dùng được tiếc trước quá bạn làm thế này nhé! Mình đã ghi thành công vô số điã windows cho bạn bè.

Bước 1 mở nero burning rom

bước 2 chọn dvd và kéo thanh xuống dưới chọn dvd-rom(boot)

bước 3 chọn open và tìm file iso rồi mở ra. Sau đó chọn burn. Nhớ là phải cho điã trắng vào trước nhé! Mình dùng nero 8. Chúc thành công.

tuchinhtri299

Bác có hình ảnh không.Sao em không có nhỉ dvd-rom(boot) nhỉ.em dùng nero 7.Dùng nero 10 không hiểu sao máy restart.

loi_lam

em dùng UltraISO để ghi đĩa windows 7 , tốc độ 1x vậy mà ghi 4 đĩa thành công được có 1 đĩa , nhưng đĩa đó cài được 1 lần thì lần sau đơ luôn, mấy đĩa kia toàn ghi giữa chững thì nó ọc đĩa ra , anh nào giải thích dùm em hiện tượng này thanks

Hale

Contrucsion em dùng UltraISO để ghi đĩa windows 7 , tốc độ 1x vậy mà ghi 4 đĩa thành công được có 1 đĩa , nhưng đĩa đó cài được 1 lần thì lần sau đơ luôn, mấy đĩa kia toàn ghi giữa chững thì nó ọc đĩa ra , anh nào giải thích dùm em hiện tượng này thanks trời ghi đĩa gì mà tốc độ rùa bò thế,khi dùng boot kiểu gì(lỗi là phải),sao không dùng nero để burm đĩa,burm max tốc độ đĩa chứ để 1x thì pó tay luôn

phat_tien

taoho02 trời ghi đĩa gì mà tốc độ rùa bò thế,khi dùng boot kiểu gì(lỗi là phải),sao không dùng nero để burm đĩa,burm max tốc độ đĩa chứ để 1x thì pó tay luôn em nghe nói nếu ghi đĩa max thì sẽ làm hư mà , càng chậm càng tốt mà , anh giải thích thêm vụ này cho em cái , à em xài nero 8 , anh chỉ dẫn em ghi đĩa = chuơng trình này luôn , thanks

Các chủ đề có liên quan khác