roomykite

Hiện tại là máy em cài winxp cấu hình cũng được, core 2duo, ram 4gb, màn hình lcd 19" độ phân giải chính xác là 1440X900px, chơi game fifa thì bị giật, em thử chuyển qua tần số 75hz nhưng không được, tìm hiểu thì nghe nói winxp mặc định là 60hz thôi
1 là em muốn chuyển qua 75hz

2 là muốn mấy bác tư vấn cho em máy em có vấn đề gì với game 3d
vì em biết là cấu hình như vậy thì chơi game vẫn bình thường mà

Mong mấy pro giúp em với

Bạn không nói card màn hình của bạn thế nào thì mình chịu thôi. Độ phân giải 60Hz của màn hình hiển thị thì thoải mái rồi. Chơi Game tốt thì phải phụ thuộc nhiều vào Card màn hình bạn à. Card của bạn mà là On Board thì cũng chỉ chơi tốt những Game Online thôi. Những games 3D offline mà đòi hỏi quá nhiều về đồ họa thì không nuốt được đâu bạn. Bạn cũng lên thử cập nhật DirecX phiên bản mới nhất xem sao. Bạn lên google tìm nhé có rất nhiều nguồn tải về. Chúc thành công nhé bạn hiền

Cái này phụ thuộc vào tần số quét màn hình của bạn thôi màn hình bình thường thì cao nhất là 60Hz,còn màn hình cao cấp thì tần số quét cao hơn,1 phim HD gốc tần số quét cũng chỉ 120HZ màn hình tần số quét cao hơn mặc định phim, thì vẫn thế

Đối với màn hinh CRT bạn thiết lập tốc độ làm tươi là 75 hay 85,hay cao hơn,nhưng đối với LCD tốc độ làm tươi 60 là tốt nhất.còn độ phân giải tùy thuộc vào dung lượng card màn hình

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D SKKN giúp học sinh tự củng cố và nâng cao kiến thức về Ước chung lớn nhất Luận văn Sư phạm 0
V Nhờ anh chị tải giúp em tài liệu về Kho Việt Tiến này với ạ. Em cám.ơn ạ Sinh viên chia sẻ 1
V Nhờ anh chị tải giúp em tài liệu về Kho Việt Tiến này với ạ. Sinh viên chia sẻ 1
T Nhờ ad tải giúp mình tài liệu "Quan điểm cơ bản của đảng ta về phát triểu kinh tế trong giai đoạn hiện nay" với ạ Kinh tế chính trị 5
C Mn giúp mình về đề tài thang máy 3 tầng mô phỏng trên proteus ạ Sinh viên chia sẻ 2
D đọc sách giúp con người trưởng thành cả về trí tuệ và nhân cách Văn học 0
H Nhờ giúp đỡ về sách: Sân chơi của Chúa: Lịch sử Ba Lan. Lịch sử Thế giới 1
D Hoạt động trợ giúp phụ nữ bị mua bán trở về hòa nhập cộng đồng tại Hà Nội ( Nghiên cứu trường hợp tại nhà tạm lánh Ngôi nhà bình yên thuộc Trung tâm phụ nữ và phát triển, quận Tây Hồ, Hà Nội) Văn hóa, Xã hội 0
H Kho dữ liệu và ứng dụng xây dựng hệ thống dữ liệu trợ giúp quyết định về chính sách tiền tệ quốc gia Công nghệ thông tin 2
Y Pháp luật về trợ giúp pháp lý cho người nghèo và các đối tượng chính sách xã hội khác1 Luận văn Luật 0

Các chủ đề có liên quan khác