Lucy_Duong

Hẹp bao quy đầu là 1 bệnh của nam giới. Đối với người lớn, nếu qui đầu lúc nào cũng lộ ra ngoài tức là bao qui đầu không hẹp, nếu khi dương vật cương mà bao qui đầu cũng tự tuột xuống khỏi qui đầu thì nó cũng không hẹp. Nhưng, nếu dương vật cương mà phải dùng tay kéo xuống thì bao qui đầu mới tuột hẳn thì bao qui đầu dài, còn dùng tay kéo mà bao vẫn không xuống được thì là hẹp.Trường hợp hẹp khít phải phẫu thuật, còn của em có thể làm như sau.

Hàng ngày khi vệ sinh dương vật em tác động vào phần da của bao quy đầu cho giãn dần ra như vậy sẽ có tác dụng, mà không phải phẫu thuật, còn nếu sau 1 thời gian không được thì em phải đi trích hep.

Còn những nốt trắng ở mặt trong bao quy đầu không ngứa không thay đổi hình dạng có thể là chuỗi ngọc dương em không phải e sợ gì, nhưng để cho chắc chắn em nên đi khám để xác định cho chắc chắn.

Chúc bạn thành công.

Dương vật người bình thường đều có lớp da che phủ để bảo vệ qui đầu gọi là bao qui đầu.

Bao qui đầu là bộ phận quan trọng, giúp bảo vệ qui đầu, giữ cho da qui đầu luôn mềm mại và có màu hồng tươi gợi dục, tạo hình dương vật, tạo cảm giác hưng phấn tình dục.

Bao qui đầu lúc bình thường thì che phủ qui đầu. Khi cương thì bao qui đầu chỉ lộ ra một phần hay vẫn còn phủ lấy qu đầu, tùy người. Cho đến khi bạn lấy tay tuột xuống hết hay cho dương vật vào âm đạo thì nó sẽ tự tuột ra.

Bao qui đầu của bạn bình thường, đừng hiểu lầm là khi dương vật cương thì bao qui đầu phải tự tuột ra nhé!

Khi mặc quần áo chú ý để bao qui đầu phủ lấy qui đầu rồi hãy mặc quần áo vào.

Bạn nên rửa ráy sạch sẽ bao qui đầu và qui đầu trong mỗi lần tắm nhé!

Tuyệt đối không nên cắt bao qui đầu, vừa đau, vừa mất đi chức năng quan trọng của bao qui đầu.

Các chủ đề có liên quan khác