shin_e

em sử dụng destop mà máy của e bây giờ nó bị lỗi 1 số thứ ! em thường xuyên phải cài lại windows cho máy ! trung bình 2 tháng 1 lần ! đứa bạn em bảo cài windows nhiều như thế bị hỏng ram đó ! liệu phải không anh chị! ai có cách j giúp em với!

son_tran92

hỏng 1 số thứ cụ thể là hỏng cái gì lúc trc' mình sử dụng máy bàn cũng hay cài windows lại thấy bt thui có hỏng ram gì đâu mà còn chạy nhanh hơn được chút ít

mi158

Thằng bạn của chủ pic bị....khùng rồi ,Cài windows nhiều thì hỏng Ổ cứng chứ RAM thì liên quan gì .Thằng đó hài vãi đạn

ugly_girl

cái này cũng hên xui thôi, không nói trc được. nhưng đa phần cài lại windows nhiều lần thì sẽ ảnh hưởng tới ổ cứng chứ ram thì không bị ảnh hưởng j` đâu bạn.

Waerheall

Chính xác là bạn gặp lỗi gì mới được cơ chứ?

Cài lại windows quá nhiều lần tất nhiên là không tốt, 2 tháng 1 lần thì hơi gần, nếu được thì khoảng 6 tháng 1 lần là vừa phải.

hjc

bạn đừng lo ram hỏng mà bạn nên chú ý ổ cứng (HDD) thôi

và bạn nên học cách sử dụng máy vi tính nhiều vào cho đỡ phải mất công cài lại win

vừa mệt ng lại mất TG có khi lại kill ổ cứng của mình đấy

chúc bạn thành công !

khongsac2002

Tham khảo xem nó hại cái gì nè:

Cài windows nhiều lần thì có hại cho máy tính, nhất là ổ đĩa cứng. Tuy nhiên, nếu như cần thì vẫn phải cài bạn ạ (vì nếu không cài thì máy không chạy được).

Tuổi thọ của ổ cứng (ổ quang) phụ thuộc vào chuyện bạn ghi chép nhiều lần (nghĩa là càng nhiều lần thì càng mau hỏng), chuyện cài lại windows (hay ghost) cũng xemcoi như1 lần xóa rồi ghi lại cho ổ đĩa, nhưng thật ra thì con số một vài lần cài lại windows so với hàng triệu lần ghi chép lên đĩa thì không thấm vào đâu...

Abrahan

Cài lại nhiều lần thông thường thì chỉ hại các HDD của bạn mà thôi. Còn Ram thì ít khi ảnh hưởng lắm. Mình thì mình ngĩ khoảng 6 -8 tháng cài lại windows 1 lần là vừa.

minh_blog

Cái mức độ thường xuyên của bạn không bằng mức độ "Xuyên thường" của mình được ..Mình tháng cài lần,,, có những hôm chập mạch cái đi cài lại 3,4 lần trong 1 ngày...mà hiện tại máy vẫn ngon lành chả sao cả...nói chung là cũng tùy ...

handoi_vodoi90 Cái mức độ thường xuyên của bạn không bằng mức độ "Xuyên thường" của mình được ..Mình tháng cài lần,,, có những hôm chập mạch cái đi cài lại 3,4 lần trong 1 ngày...mà hiện tại máy vẫn ngon lành chả sao cả...nói chung là cũng tùy ... chưa đến lúc thôi

handoi_vodoi90 Cái mức độ thường xuyên của bạn không bằng mức độ "Xuyên thường" của mình được ..Mình tháng cài lần,,, có những hôm chập mạch cái đi cài lại 3,4 lần trong 1 ngày...mà hiện tại máy vẫn ngon lành chả sao cả...nói chung là cũng tùy ... theo mình bạn không nên mất công cài windows nhiều lần như vậy làm gì cho tốn thời (gian) gian mà lại mau hại ổ cứng của mình

máy của mình cài rất nhiều Phần mềm cho nên mình rất sợ phải cài lại windows mỗi lần cài lại windows là mất bao nhiêu TG cài lại các chương trình

cho nên mình tự tạo bản ghost rồi khi nào mà windows có vấn đề mình không sửa dc mới ghost lại thôi

Vere

Cài windows nhiều sẻ ảnh hưởng HDD nha bạn. Ram không việc gì.

dykaxinh

VN-Zoom® chưa đến lúc thôi thế mà thằng bạn tui mua máy được 2 năm rồi thấy nó cài lại windows suốt mà vừa thấy vấn đeef gì đâu

pachu_yen

handoi_vodoi90 Cái mức độ thường xuyên của bạn không bằng mức độ "Xuyên thường" của mình được ..Mình tháng cài lần,,, có những hôm chập mạch cái đi cài lại 3,4 lần trong 1 ngày...mà hiện tại máy vẫn ngon lành chả sao cả...nói chung là cũng tùy ... Chờ hồi sau sẽ rõ bạn à. Trước mắt thì vẫn bình thường.

Steven

hopgacon87 Chờ hồi sau sẽ rõ bạn à. Trước mắt thì vẫn bình thường.
Ờ thì cái gì cũng có tuổi thọ của nó...đến lúc hết dương thọ thì phải DIE thui...máy không may có hỏng cũng không nên qui hết về nguyên nhân do Cài windows nhiều...máy em mua từ giữa năm 2009, hiện tại vẫn rất ổn, chưa phải ra quán lần nào..âu cũng là cái phúc ...nhỡ có viết xong những dòng này mà nó hỏng thì cũng chịu...như vừa nói ở trên