be_bie

các bạn có khi nào xài máy tính mất trước đóng mạng mà mạng như không có không. Mình đang rất là bất xúc với chuyện này nhưng phải chịu vì hợp tác xã, mà cảm giác rất là tức tối. Chuyện là như thế này các bạn ah, mình đang ở trọ và có sử dụng máy tính+mạng fpt bình thường sử dụng cho 10 máy tính cả laptop cả bàn, có thằng bạn nó sử dụng laptop, mạng đang chạy roro tới khi nó gắm cáp mạng vào là máy của tụi mình như không có mạng vậy (mạng trở nên lag vô đối luôn) mình cảm giác tức lắm đi nghiêm cứu thử xem nó bị gì,sau vài ngày mới biết được nó sử dụng chương trình down load uturrent cứ mạng bình thường thì không sao máy của nó cắm vô là bị tới nỗi muốn đọc một trang báo cũng trở nên gian nan và vất vả chờ đợi.

bạn nào có cách giúp mình trong chuyện này không, Giúp me...........................eeee.

Thank các bạn ketnooi.com/forum nhiều

email [email protected]

-------------------------------- Đừng để tật xấu thành một thói quen--------------

------------------------------------Mặt trái của sự thật----------------------

xuanle84

vác net cut về cắt mạng nó hé hé

khi nó phát hiện ra thì 2 người tự xử với nhau

thì bạn cũng down chương trình đó về đấu với nó.mà làm gì có chuyện chương trình đó kéo hết về máy nó được.trừ khi nó đang down phim ảnh gì thì có thể mạng chậm.không lẽ nó down cả ngày à.bạn xem lại đi.mình không tin chuyện dùng cái đó mà kéo được vè nhà nó hết đâu.

hakhoai

Cái này nói khó lắm, dùng netcut là đơn giản nhất nhưng dễ bị phát hiện. Tốt nhất là vào modem giới hạn ip......nói chung là khó nói lắm

thanhtamphung

sài torrent mạng lag lắm,mà torrent phụ thuộc vào leech nữa , cắm cả ngày là bình thường. Bảo bạn đó limited bandwind lại không thì sang bảo người ta. Đừng sài netcut chả ăn thua đâu, nếu máy bên kia sài kis nó báo ngay. Lúc đó thì mệt

trecontimdoco

dùng torrent nó ngốn BW lắm, lúc cắm nó down thì chỉ dám dùng yahoo và vô 1 trang web thôi, dù chỉnh giới hạn của torrent cũng không có tác dụng, tốt nhất qua nói chuyện nhẹ nhàng không thì kéo cái cáp xài riêng

cxanhvn

sử dụng netcut đi bạn , đợi nó vô nhà rùi cut cho nó khỏi mạng luôn, nó ác với mình thì mình cũng đừng hiền với nó

nói thẳng với nó, không nữa là chửi thẳng vào mặt ấy chứ

mà down gì lắm thế, chả lẽ down cả ngày, mấy đứa con gái hay xem phim mới down nhiều mà chả biết làm sao

ko nữa chơi gói mới, 1 mình 1 gói xài thoải mái con gà mái

Các chủ đề có liên quan khác