Thearl

Chả là nhà mình kéo mạng Internet từ quán nét về nhà. Ở vùng xâu vùng xa (ngoại thành Hà Nội) nên có mỗi quán nét đó xài cáp quang (mạng VNPT). Thế nên mỗi tháng mình phải nộp 150k tiền mạng cho chủ quán. Nhiều người bảo giá đó hơi cao. Mình đang phân vân không biết nên kéo đường truyền riêng hay tiếp tục sử dụng như vậy!

Ko biết ý các bro thế nào?

Tốc độ mình vừa kiểm tra trên speedtest:

Mà dây cáp mạng từ nhà mình tới quán net đó ~90-100m gì đó mình không nhớ chính xác. Thế là xa hay gần nhỉ?

Bạn nào nhiệt tình thì mình xin tặng cho 1 key CMC Internet Security 6 tháng hay key Norton Internet Security 2011 120 day (cái này mình reg tốt ^^)

Mong tất cả người giúp đỡ. Mình xin cám ơn!

chovangno1 cái này thì đơn giản thôi bạn kết nối song là vào được thôi Gà quá, không hiểu bạn nói gì? ^^

akira_oni268

Ko ai giúp mình à?

Mà với tốc độ như trên thì ai biết đó là gói cước nào của VNPT, giá trọn gói của gói cước này là bao nhiêu không ?

saturn_thotinh

Tốc độ mà bạn kiểm tra như thế kia thì tuyệt cú vời rồi ,như thế xem phim ca nhạc chơi game download thoải mái mà không sợ lag, mang ngon đấy mạng đấy gấp 10 lần tốc độ mạng nhà mình, nhà mình dùng chọn gói cước 275k cái quán net kia dùng gói cước cáp quang 3,5 triệu .chủ quán bảo trả 150k là cũng hợp lý rồi bạn không nên phải lăn tăn gì cả,gói cước đấy download va up load đều cao, upload gần bằng dowload rất nhanh cho bạn upload file,tất cả các mạng trừ cáp quang và D-com 3g đều upload rất chậm,còn kéo mạng về nhà của bạn hơn xa nhưng không sợ ảnh hưởng nhiều đâu,bạn lên mua loại dây tốt đắt tiền một tý nên mua ở quán bán máy tính uy tín đừng nên mua dây cũ nhé,dây thường là 2k/m còn loại tốt thì khoảng 4k hay 5k gì đấy tùy theo chỗ bán,nếu mua loại 5k/m thì sẽ mất 500k cho 100m mua về xong cắm vào cái switch quán net,nếu bạn dùng chung với họ thì hơn bất tiện chỉ sợ đến 12h đêm thì người ta tắt mạng nếu bạn hay chơi đêm và game online bạn phải thoải thuận trước với người ta còn về giá cả, tốc độ thì bạn không nên phải lăn tăn,dây mạng cứ dùng loại dây tốt mà sài là ok,còn nếu bạn dùng mạng riêng vnpt chọn gói 150k thì tốc độ chỉ bằng 1/15 so với quán net,chi bay lắp đặt mạng vnpt là 165k,nếu bạn là người hay vào mạng thì tốt nhất nên dùng chung với quán net có gói tốc độ cao, tớ nói ở trên vì nhiều quán net tắt mạng qua 12h hay có thể sớm hơn nếu bạn hay chơi đêm lên thoải thuận với chủ quán để mạng qua đêm còn nếu bạn đi ngủ đúng giờ thì cái đấy không cần

Tốc độ như thế là quá tốt, nhưng bạn kéo chung với quán thì thường khá lag (Vì quán chơi nhiều), vả lại nếu có ai ghét bạn mà biết bạn dùng chung Net với quán đó thì họ chỉ cần ra quán net và "Cut Net" máy bạn . Còn nếu 150k một tháng mà Speed nhiêu đó thì quá tuyệt cú vời luôn, thuê đường riêng mà muốn có tốc độ như thế thì 1 tháng cũng ~1 củ đó. Còn về chuyện Key Nis thì hiện tại mình đang có một key, bạn Phần mềm nick yahoo mình nhé, mình sẽ tặng bạn

Nick yahoo mình là destiny3345t

---------- Bài thêm lúc 14:12 ---------- Bài trước là lúc 14:04 ----------

Down 49Mbps Up 44Mbps, Ping 4Ms, quá tốt. Giá dùng chung như thế theo mình thì khá rẻ đấy (Theo mình ít nhất cũng 200~300k). Mà chủ quán chỉ yêu cầu bạn 150k là quá sướng rồi. Đường Line thì bạn kiếm loại dây tốt tốt ấy, chuyện kéo dài thì cũng không sợ mấy. Cùng lắm thì giảm tốc độ chút ít thôi.

P/S : Đường mạng này là down HD tẹt ga luôn

leanh9a1vip

Thank 2 bạn nhé! Mình đang xài loại dây cáp màu xanh, hình như mua ~8k/mét đó. Đi gần 1 củ tiền dây rồi, để dây trần ngoài trời không biết nó thọ được vài năm không

Người ta cắt mạng quán nét lúc 11h đêm tới 6 h sáng hôm sau bạn à! Nên phải co giờ không thì đang tải bị cụp thì teo

Còn chuyện Key thì mình bảo mình tặng chứ có xin đâu.

Nếu 2 bạn trên cần key đó thì cứ Phần mềm trang cá nhân cho mình nhé! Thank 2 bạn!

Các chủ đề có liên quan khác