mình có cái thẻ nhớ 2G, bây giờ nó không xóa và format được, cắm vào máy tính và điện thoại vẫn nhân bình thường, coppy dữ liệu từ thẻ nhớ ra vẫn tôt. các bạn có biết sửa nó như nào không ạ?giúp mình với.thank rất nhiều

Nếu log vào windows thì không format được, có thể là có phần-mềm-nào-đó đang truy xuất vào thẻ nhớ, tương tự như 1 file đang chạy thì không thể delete được

Raedmund

tocnaumoitramem mình có cái thẻ nhớ 2G, bây giờ nó không xóa và format được, cắm vào máy tính và điện thoại vẫn nhân bình thường, coppy dữ liệu từ thẻ nhớ ra vẫn tôt. các bạn có biết sửa nó như nào không ạ?giúp mình với.thank rất nhiều của bạn bị lỗi như này phải không

1. Cảm vào máy vẫn nhận đủ dung lượng nhưng không thể Coppy thêm dữ liệu vào thẻ nhớ

2. không fomat.. khi fomat báo Cannot format the drive, drive is write protected

Và khi coppy hay xoa dữ liệu sẽ báo như thế này

Cannot copy files and folders, drive is write protected

Media is write protected

Remove write protection or use another disk

......

nếu mình bắt đúng bệnh rùi thì không có j phải sợ cả... tiến hành sủa chữa thôi

Start Menu >> Run, gõ regedit, enter phát

Tìm đúng đến khóa này

HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Contro l\StorageDevicePolicies

Nhìn sang bên phải, thấy 1 giá trị Dword tên là WriteProtect

Ok click vào nó 2 cái

Đổi giá trị của nó thành 0

trong trường hợp không có khóa StorageDevicePolicies thì bạn tạo ra bằng cách Click chuột phải vào Control, chọn new KEY và đặt tên là StorageDevicePolicies

Sau khi vừa tạo KEY StorageDevicePolicies

bạn chuột phải StorageDevicePolicies

vào và chọn NEW - DWORD đặt tên cho nó là WriteProtect và đặt giá trị cho nó là 0

Khỏi động hay lokoff máy!

Sủa Đực thì ấn thank! không thì Phần mềm yahoo thoikemenodi mình kiểm tra trực tiếp mới bắt dc chính xác bệnh!

Các chủ đề có liên quan khác