luv_mylove

mình mới dùng Win7, có ai rành chỉ cho mình vài vấn đề này với !

mình mới dùng chưa quen lắm với WWin7, nhờ tất cả người giúp đỡ mình với nhé !

1/ Máy hay bị mất mạng bất chừng, (mạng không lỗi, mạng mạnh)

2/ Update từ IE8 lên IE9 không thành công:

3/ cài xong Win7, update full drive, khi nghe nhạc thì chỉ có cổng Audio phía sau nghe đựoc (1 cổng headphone + 1 mic swr dụng đựoc) còn các cổng phía trước thì không nghe đựoc, ai biek chỉ mình làm sao nghe đựoc cổng phía trứoc với ! (Nhà mình 2 loa, một loa + Âmnly lớn dùng để nghe nhạc sôi động khi cần, còn một loa nhỏ thì nghe nhạc bình thường,) Chẳng lẽ khi muốn đổi loa lại phải cắm ra cắm vào, bất tiện lắm !

THANKS TRƯỚC MỌI NGƯỜI NHIỀU LẮM !

2.cài cái realtek HD audio manager ra ,rùi chỉnh như hình:

Tại cửa sổ mở ra bạn bấm vào biểu tượng thư mục màu vàng như hình dưới:

Sau đó bạn đánh dấu vào dòng phía trên như ảnh, bấm OK và thử xem vừa nghe được loa cổng trước chưa nhé.

1.Chỉnh lại dùng cái DNS google xem .

Đổi IP tĩnh xem còn rớt mạng kiểu đó nữa không.

Chào bạn .Mình cũng hay gặp trường hợp như bạn nói :"Mất mạng bất chừng" nhưng chỉ xảy ra khi dùng wifi.

Bạn vào Control Panel > Network and internet > network and Sharing centet

Bạn chọn Manage wireless network

Bạn xóa hết nhật ký các mạng wifi vừa dùng la ok. Thử làm đi nhé! Chúc thành công.

xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

Mình cũng có một chuyện nhờ tất cả người giúp đây:

Mình dùng win7 Cr-ack.Mình cũng update bình thường nhưng vừa bỏ chọn gói dữ kiệu KB971033 (được biết gói này dùng để xác thực bản quyền của win7) Bây giờ mỗi khi sử dụng trên 3h là thấy xuất hiện dòng chữ " windows bạn đang sử dụng là không chính thực" tất nhiên là bằng english

trong khi đó máy vẫn hoạt động bình thường. Minh restar lai thi dòng chữ đó biến mất. Nhưng dùng đươc 3h la lại xuất hiện.

Tụi nó vừa phát hiện mình đang dùng bản lậu.

Xin hỏi có bác nào gặp trường hợp này chưa? Và như vậy có ảnh hưởng gì tới máy ko? Đừng nói em phải cài lại windows nhé. Thank!

---------- Bài thêm lúc 00:50 ---------- Bài trước là lúc 00:45 ----------

Trích kindly-hung http://ket-noi.com/forum/f94/giup-minh-ve-win7-807495.html#post5104258 Chào bạn .Mình cũng hay gặp trường hợp như bạn nói :"Mất mạng bất chừng" nhưng chỉ xảy ra khi dùng wifi.

Bạn vào Control Panel > Network and internet > network and Sharing centet

Bạn chọn Manage wireless network

Bạn xóa hết nhật ký các mạng wifi vừa dùng la ok. Thử làm đi nhé! Chúc thành công.

xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

Mình cũng có một chuyện nhờ tất cả người giúp đây:

Mình dùng win7 Cr-ack.Mình cũng update bình thường nhưng vừa bỏ chọn gói dữ kiệu KB971033 (được biết gói này dùng để xác thực bản quyền của win7) Bây giờ mỗi khi sử dụng trên 3h là thấy xuất hiện dòng chữ " windows bạn đang sử dụng là không chính thực" tất nhiên là bằng english

trong khi đó máy vẫn hoạt động bình thường. Minh restar lai thi dòng chữ đó biến mất. Nhưng dùng đươc 3h la lại xuất hiện.

Xin hỏi có bác nào gặp trường hợp này chưa? Và như vậy có ảnh hưởng gì tới máy ko? Đừng nói em phải cài lại windows nhé. Thank! ấy chết tý quên.Mình mới tham gia zoom. Nhưng không bít lập 1 topic như thế nào (Ngu wa) Mong tất cả người chỉ giúp!

tranminhtrungvn

Trích kindly-hung http://ket-noi.com/forum/f94/giup-minh-ve-win7-807495.html#post5104258 Mình cũng có một chuyện nhờ tất cả người giúp đây:

Xin hỏi có bác nào gặp trường hợp này chưa? Và như vậy có ảnh hưởng gì tới máy ko? Đừng nói em phải cài lại windows nhé. Thank! bạn nên Cr-ack lại windows đi,theo mình biết nếu nó phát hiện ra bản lậu thì mình chỉ được dùng thêm vài ngày nữa thôi

---------- Bài thêm lúc 09:27 ---------- Bài trước là lúc 09:18 ----------

vấn đề về IE9 thì chủ thớt đọc bài này xem sao nhé

yellow_moon1607

Sao bạn biết mạng bình thường, mạnh không có nghĩa là ổn định, có thể do chất lượng đường truyền nữa

Các chủ đề có liên quan khác