Mỗi khi mình gõ tên thư mục mà nhấn phím Caps Lock thì nó tương tự như mình nhấn phím enter vậy. rất bực và khó chịu nữa tất cả người giúp em với. em bị như vầy 2 lần rồi lần trước phải cài lại win. tự nhiên giờ bị nữa rồi. máy em dùng NIS chắc phải là Virus.

Máy mình dùng win7. Dell 3450

---------- Bài thêm lúc 21:47 ---------- Bài trước là lúc 21:41 ----------

thật sự bực !

Drudwas

thế còn phím enter có giống caplock k ?

trước bị 1 lần loạn phím như này. gosh lại 1 cái lại ôk

vietlam_307

Không bạn ơi phím enter vẫn bình thừong. Mình tức chết đây gõ trên web vẫn bình thừong nhưng lúc đặttên thư mục thì bị vậy. Khó chịu vô cùng

---------- Bài thêm lúc 22:07 ---------- Bài trước là lúc 22:02 ----------

Bạn nào giúp mình được tặng liền card điện thoại 20k quá tức với nó rồi. Lúc đặt tên thư mục mà nhấn phím caps lock thì nó lại hoàn thành tên thư mục đó. Quá xàm

cách chữa tạm thời (gian) là dùng phím Shift để viết hoa thay cho phím Caps Lock. còn cách chữa triệt để thì.........????mình nghĩ có lẽ bạn ghost lại thử xem chứ mình cũng chẳng có cách gì ngoài cách này.

nghĩ sao nói vậy nếu sai thì đừng chém nha

congchuameo888

Đây là lỗi phần cứng mà thực tế là bàn phím bị chập nhưng ở đây nó lại không chập hẳn mà là lúc bị lúc không.

Vì vậy chuyện bạn cài lại windows nó được chỉ là sự ngẫu nhiên (vì không phải do lỗi phần mềm) đúng lúc nó không bị nữa.

Theo mình nếu máy của bạn là máy bàn thì dễ rồi thay cái bàn phím khác.

Nhưng vì là laptop nên khả năng bạn kiếm 1 cái thiết bị chuyển đổi USB to P/S2 để dùng bàn phím ngoài hay mua cái phím cổng USB xài đi..

vừa dễ gõ lại vừa thoải mái tay (khi ở nhà) còn khi mang đi đâu đó thì..... chấp nhận dùng phím Shift như Gacon nói.

Colier

mình vừa gặp 1 con bị bệnh tương tự của bạn

để mình hỏi chủ nhân của nó để tìm cách chữa cho bạn

giothangbay

Nói chung là dùng windows ngon và cài phần mềm diệt virus xịn ví dụ như bkav tóp 3 |"thế giới "

Normand

Lúc trước mình bị một lần rồi chắc chắn là không phải lỗi do phần cứng. Ghost lại thì hết nhưng mai một bị nữa thì thật là khó chịu.

---------- Bài thêm lúc 06:33 ---------- Bài trước là lúc 06:25 ----------

hell.angel_9x Bạn dùng cái này xem... Cái NÀy CủA bạn còn tệ hạI hên NữA, làM SAO gỡ NÓ Ra vậy. Bạn thẤY mÌnH GÕ chỮ sao RỒI Đó. hELp

Gauti

MÌNH xin thua với cái này

---------- Bài thêm lúc 12:45 ---------- Bài trước là lúc 10:47 ----------

Mình biết bệnh rồi anh em ơi. Nó là do cái quick set của Dell bị gì á. Gỡ ra là xong ngay. Mừng thiệt đó.

dinhphdc

chú lập topic hỏi cái số 9 là gì rồi nhảy qua đây hỏi PHÍM CAPLOCK, chạy cũng kinh nhỉ? tiếc là chạy k kịp show này k thì ăn thẻ 20k dth rồi, huhu

loi_lam

maitan_10000 dell mà xóa quick set thì như đi xe mà chỉ dùng một phanh Biết vậy chứ nó lỗi rồi biết sao đây. Cài lại hđh thì mất công quá.

---------- Bài thêm lúc 18:25 ---------- Bài trước là lúc 18:21 ----------

kjngboy20 chú lập topic hỏi cái số 9 là gì rồi nhảy qua đây hỏi PHÍM CAPLOCK, chạy cũng kinh nhỉ? tiếc là chạy k kịp show này k thì ăn thẻ 20k dth rồi, huhu
Hỏi cái phím trước rồi mới hỏi vụ quick set sau. Mình cũng vừa biết là cái qick set có biểu tượng là số 9 sau khi gỡ nó ra thì mất tiêu số 9. Bây h mình phải chọn giữa cái quick set và phím caps Lock. Đành chọn cài lại cái quick set. May là cái phím caps lock không bị gì trong word.

hell.angel_9x Ủa? Bạn chủ thớt sửa được rồi à? ^^ Mình gỡ cái quick set của dell ra thì hết. Nhưng đó cũng chỉ là tạm thời (gian) thôi Dell không có quick set bất tiện lắm. Chờ gặp pro hỏi tiếp.

boyhayvegai

Bạn mang cái bàn phím đó, sang máy khác check xem là do bàn phím hay là do máy của mình vì phần lớn lỗi như thế này là do thằng bàn phím bị đơ!

Nếu do bàn phím thì đi sửa hay mua cái mới, còn cái lỗi này mà do phần mềm mình nghĩ là hiếm lắm

whiteshark_mio

Bị bệnh lạ thiệt. Để từ từ tính. Không thể là lỗi phần cứng rồi. Vì nếu gỡ cái quick set của dell ra thì bt.

Các chủ đề có liên quan khác