onggia_bongxu

Mình có con Toshiba L645 cấu hình: Ram 2GB, Chip Intel Core i3, Card hình ATI 5470.

Vấn đề ở chỗ là mỗi khi chơi game như AOE, Halflife, Audition(nói chung là toàn game nhẹ) thì toàn bị giật giật hình, đứng hình rất ức chế. Chạy game được khoảng 10-15' là đỡ giật hay không giật.

Mình không biết đây là lỗi gì, do phần cứng hay phần mêm or windows 7-32bit nữa.

Mong các sư phụ, các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp mình nha, mình rất cám ơn....!!!

hoavokhuyet7777

Đúng rồi đấy bạn ơi. Mình cài ATI 5470 driver mà. nhưng nó tốn cũng ít tài nguyên mà. Mình nghĩ không do Ram, bạn có sáng kiến nào ko? Trị nó giúp m với, b có ở Tnguyen không mình hậu tạ, hihi. AE đi làm tí rượu ốc... nhungiotle Bạn xem lúc giật có phải đang dùng Card hình ATI 5470 không hay gì???

Ail

Xem lại driver của cái card nhé. Bạn thử cập nhật mới driver xem sao

cartoonhy18

máy mình cũng vậy Dell I3 lúc trước đâu có bị đâu...do đường truyền đó bạn ơi....lúc trước mình xài VNPT 6mb chạy phẽ re.h chuyển qua VNPT có 2mb chạy vãi cả đái...nhưng lát sao nó hết thui...

baoquyen_ly

Mình nghĩ check lại driver card VGA, ngoài ra coi trình flash player trên máy có ok không?

Thông thường hiện tượng như bạn nói là do máy yếu hay do đang chạy đa chức năng nên khi load game nó bị...xì cà đơ vào lúc đâu, nhưng tận tới 10-15' thì hơi lâu, lạ thật. Mà cấu hình máy của bạn cũng đâu phải yếu

Mình ktra nhiều driver lắm rùi, down ở trang chủ có, mà dùng driver easy có, hiz thaihoangks Xem lại driver của cái card nhé. Bạn thử cập nhật mới driver xem sao

---------- Bài thêm lúc 21:13 ---------- Bài trước là lúc 21:13 ----------

nhok_muoi máy mình cũng vậy Dell I3 lúc trước đâu có bị đâu...do đường truyền đó bạn ơi....lúc trước mình xài VNPT 6mb chạy phẽ re.h chuyển qua VNPT có 2mb chạy vãi cả đái...nhưng lát sao nó hết thui... Mình vừa thử chơi với máy không thui, thì ban đầu kiểu gì cũng giật 10' sau đó đỡ hay hết giật b à

---------- Bài thêm lúc 21:15 ---------- Bài trước là lúc 21:13 ----------

huongviquetoi Mình nghĩ check lại driver card VGA, ngoài ra coi trình flash player trên máy có ok không?

Thông thường hiện tượng như bạn nói là do máy yếu hay do đang chạy đa chức năng nên khi load game nó bị...xì cà đơ vào lúc đâu, nhưng tận tới 10-15' thì hơi lâu, lạ thật. Mà cấu hình máy của bạn cũng đâu phải yếu Thế mới tức chứ. Bạn nói rõ hộ m cái trình Flash Player cái. Vấn đề driver chắc chắn không phải, máy m thì cũng bt mà không yếu đâu

Các chủ đề có liên quan khác