Mọi người ơi giúp với sao ram nhà mình 1gb. Có khi mình không chạy gì mà nò lên tới 600 - 700 mb rồi. Mem nào có cách cho nó còn 100 - 200 mb k? Tks

Mình dùng windows xp sp3

Mà chèn hình kiểu gì vậy? Mình cho xem cái ảnh

ngoc20thanh

win gì vậy bạn?

theo cái máy mình thì

nếu xp thì xuống tầm 250mb là hết xái (có xài avast)

win 7 thì 32bit bình thường tốn 5-600mb mà

langtu_quay2002

cnduy1192 chắc máy bạn chạy trình cắm nhìu quá!! bạn cho 1 tấm hình coi xem sao? Không biết chèn ảnh

Bạn quét virus đi , hồi đó máy mình cũng bị z , quét gần 100 con !

Còn thằng bạn mình nó cũng bị nhưng là cover cái file mp4 mà bị lỗi cái nó liên tục lên 80-90% khi xóa cái file đó đi thì còn <30% đó !

Còn những cai khác thì mình k biết !

Lennox

Tắt những chương trình chạy ẩn đi, tắt 1 số service không cần thiết đi.

Bạn có sử dụng chương trình AV nào không? hay có một số ứng dụng đang chạy ngầm, bạn mở Task manager vào mục Processes để kiếm tra xem thế nào nhé, nếu có ứng dụng nào không cần thiết thì bạn nên tắt nó đi. Nếu có sử dụng AV thì thử tắt rồi kiễm tra lại xem, không ngoại trừ máy bạn bị dính virus tiến hành quét virus toàn bộ hệ thống nhé.

nhypy

tetrunghieu Không biết chèn ảnh Búa gỗ mà không biết chèn ảnh hả bạn ơi. . khi gửi bài có lựa chọn là insert image đó bạn. Sau đó chỉ thêm URL vào là xong màc

trangkhuyet_ty

Win XP3 load lên 5-600Mb là bình thường mà E DELL cũ của mình vẫn đang chạy XP3, cấu hình Core Duo RAM 1G cũng chạy phà phà Ram 1G + bộ nhớ ảo thì được 2G rồi, với nhu cầu thông thường thì khỏi lăn tăn nhiều.

Nếu bạn muốn giảm bớt thì vào Start / Run / msconfig. Ở tab SERVICE bạn bỏ tick ~ service không cần thiết chạy kèm win, ở tab STARTUP bạn bỏ bớt những ch.trình khởi động cùng windows không cần thiết như IDM, Yh hay Skype chẳng hạn.

Mình cũng đang xài win7 Pro x64, khởi động lên cũng 1.9G rồi

anthikimngoc

mềnh xài Avast IS ,win xp SP3 chạy nền có 250 MB ram thôi

---------- Bài thêm lúc 19:44 ---------- Bài trước là lúc 19:42 ----------

Ctrl +Alt +Delete xem những ứng dụng gì đang chạy,post ảnh lên đây

Inocente

tetrunghieu Không biết chèn ảnh Chụp hình lại , up lên trang web lưu ảnh nào đó ví dụ : hay upanh.com ...

Sau đó copy direct link , lúc viết bài có nút Insert Image , bấm vào đó và paste cái link vào , thế là xong .

k.nhung86

máy bạn thế là bình thường mà , KẾT thì đâu thì thêm con Ram 2G hay 4G xài cho sướng

nhok_mjlk

Nó ngốn vậy vẫn ít mà, tại windows phải load nhiều ứng dụng do bạn cài nhiều đó, chứ windows gốc và sạch load cực kì nhẹ, 1 ý kiến hay là bạn nên mua thêm 1 thanh RAM, RAM giờ rẻ lắm, khong còn đắt như ngày xưa đâu

Vài tấm cho vui thôi ^^

Tiburon

Chào các bạn!

Ngày nay với sự phát triển không ngừng của CNTT cũng như phổ cập nên giáo dục.

Các trang web về học tập mọc lên đồng loạt rất nhiều.

Tuy nhiên,ít có website nào có thể hiểu được người dùng cần gì,tức là hướng đến sự quan tâm của khách khi truy cập vào site họ.

Một khí cạnh nữa cũng đáng quan tâm là hầu hết các site về học tập thường là các trang có trả phí,tức là phải nạp tiền với mỗi lần download=> Điều này thường gây trở ngại cho chúng ta khi vừa lỡ vào site họ rồi mà không lấy được tài liệu.

Hiểu được các vấn đề trên,chúng tui với đội ngũ yêu sách vừa lập ra diễn đàn EbookSo1.Com .

Diễn đàn chúng tui tuy chưa hoạt động được lâu nhưng vừa trở thành tiêu điểm quan tâm của nhiều bạn yêu sách,yêu tài liệu

Vậy có gì ở chúng tui khác với các trang web khác?

Thứ nhất: Diễn đàn chúng tui cung cấp hầu hết đầy đủ các loại , , , , , , , .....

Thứ hai: tất cả chúng đều là Miễn Phí.

Thứ Ba: Chúng tui có đội ngũ chuyên tìm kiếm hay và độc, mà các diễn đàn hay web khác chưa có.

Tủ sách của chúng tui có các nội dung chính sau:

Hãy đến với EbookSo1.Com để tìm được những tài liệu quý giá nhất mà bạn đang muốn tìm

Chúng tui luôn sẵn sàng chào đón bạn với niềm hân vui nhất.

Xin cảm ơn!

Đội ngũ EbookSo1.Com

ndt0508 windows XP3 load lên 5-600Mb là bình thường mà E DELL cũ của mình vẫn đang chạy XP3, cấu hình Core Duo RAM 1G cũng chạy phà phà Ram 1G + bộ nhớ ảo thì được 2G rồi, với nhu cầu thông thường thì khỏi lăn tăn nhiều.

Nếu bạn muốn giảm bớt thì vào Start / Run / msconfig. Ở tab SERVICE bạn bỏ tick ~ service không cần thiết chạy kèm win, ở tab STARTUP bạn bỏ bớt những ch.trình khởi động cùng windows không cần thiết như IDM, Yh hay Skype chẳng hạn.

Mình cũng đang xài win7 Pro x64, khởi động lên cũng 1.9G rồi
windows 7 x64 gì mà tàn bạo vậy?t lên có gần 1 G thui

Các chủ đề có liên quan khác