Mục tiêu chính của bạn là trở thành Ủy viên của thành Rome. Xuyên suốt game bạn có thể phát triển sự nghề của mình bằng cách tranh thủ tình cảm của các nhân vật có thật trong lịch sử như Julius Caesar, Pompey hay Octavian. Tranh thủ tạo mối quan hệ với các nhân vật này không chỉ giúp ích bạn trong suốt các màn chơi chiến dịch mà còn trong các màn scenarios hay free-build.

Đặc điểm game:

• Trợ lý xuyên suốt các màn chơi: Bạn sẽ có được các trợ lý này nếu như hoàn thành các nhiệm vụ, và bạn có thể sử dụng các nhân vật này trong các màn chiến dịch hay các màn tự do.

• Có khoảng 20 bản đồ xuyên suốt chiến dịch với các thành phố nổi tiếng và có thật trong lịch sử.

• Người bảo trợ: có hơn 20 chính trị gia có tiếng trong lịch sử sẽ giao cho bạn các nhiệm cụ thể.

• Có trên 60 loại nhà và 50 đơn vị nhân vật

• Có các màn chơi ở đảo và thuyền chiến

• Hệ thống kinh tế được cải thiện và đầu tư mới

• Phần chơi mạng: có phần chơi hợp tác và đối kháng

• Tăng cường hệ thống chiến đấu khi cho phép người thể điều khiển các đội quân như trong các game RTS chuẩn mực khác

• Có các công trình nổi tiếng như Đấu trường Coliseum, Trường đua Circus Maximus hay Đền Pantheon

• Các vấn đề quốc gia: mất mùa, đói kém, nổi loạn, bị quân địch vây hãm v.v….

• Tất cả các thảm họa trên đều được thể hiện trong game hay các đoạn video

[HIDE]

Operating System: Windows XP/Vista

System: 2 GHz Pentium 4 / Athlon processor or equivalent

RAM: 1024 MB

Video Memory: 128 MB

Hard Drive Space: 1500 MB

Other: GeForce 6600 (ATI 9600) or better

DirectX Version: v9.0c

Pass:

vinhnv43

cho tui hỏi trò Grand Age Rome máy tui card on 256MB với xài 3D Analyze có chơi dc ko

Các chủ đề có liên quan khác