nancylove725

Chào cả nhà! Em mới dùng backtrack và đang có chút rắc rối mong cả nhà có ai biết thì giúp em với

Tình hình là em dùng backtrack 5 r3 để hack wifi nhà bên mà hack khoảng 30 đến 40% là bị đứng, cứ retry mãi một Pin à. Có khi hack được đến gần 70% rồi mà vẫn bị đứng. Cho em hỏi vậy là bị sao ạ và cách khắc phục lỗi này như thế nào?

Cho em hỏi thêm với, ví dụ nếu mình hack được đến khoảng 30% mà bị đứng thì làm cách nào để lưu lại các Pin đã được Backtrack kiểm tra để lần sau tiếp tục chạy tiếp

Em dùng bản backtrack 5 r3.iso và đã burn ra đĩa DVD để dùng

Thank cả nhà nhé

hm848

Nếu pass wifi để WPA-2 thì hack làm j` cho mất công ra , mà hầu như h` ai cũng để pass WPA-2 hết rồi

hainhinguyena1

Chào cả nhà! Em mới dùng backtrack và đang có chút rắc rối mong cả nhà có ai biết thì giúp em với

Tình hình là em dùng backtrack 5 r3 để hack wifi nhà bên mà hack khoảng 30 đến 40% là bị đứng, cứ retry mãi một Pin à. Có khi hack được đến gần 70% rồi mà vẫn bị đứng. Cho em hỏi vậy là bị sao ạ và cách khắc phục lỗi này như thế nào?

Cho em hỏi thêm với, ví dụ nếu mình hack được đến khoảng 30% mà bị đứng thì làm cách nào để lưu lại các Pin đã được Backtrack kiểm tra để lần sau tiếp tục chạy tiếp

Em dùng bản backtrack 5 r3.iso và đã burn ra đĩa DVD để dùng

Thank cả nhà nhé Reaver lưu data của wifi mà bạn đang Cr-ack tại đường dẫn /usr/local/etc/reaver/.Trong thư mục đó sẽ chứa 2 file:1 file là MAC của modem wifi đang Cr-ack,1 file là reaver.db

Copy 2 file đó ra USB là xong.Khi muốn tiếp tục dò pass thì chép đè 2 cái file trong thư mục reaver đó thôi

Donald

em thấy nó đề wpa/wpa2. Nếu không hack được thì tại sao nó lại chạy được đến 70% hả bác ơi

kha_li

em thấy nó đề wpa/wpa2. Nếu không hack được thì tại sao nó lại chạy được đến 70% hả bác ơi WPA2 là pass wifi có dạng số và chữ rồi nhé, nên nó quét thì chỉ được số thôi @@, nói chung cứ quét đi rồi biết

chaulac_nam

nhưng mà em thấy trên diễn đàn các bạn chỉ giáo vẫn hack được wpa2 bằng backtrack 5 mà bác

Thacker

nhưng mà em thấy trên diễn đàn các bạn chỉ giáo vẫn hack được wpa2 bằng backtrack 5 mà bác Dò pass WPA/WPA2 thì chỉ có 2 phương pháp thông dụng:1 là dùng từ điển(wordlist) để dò,cách này thì áp dụng được cho tất cả WPA/WPA2,khả năng ra thì rất thấp,tại vì pass wifi phải có trong từ điển thì mới dò ra được,tốn nhiều thời gian,cũng có thể sử dụng GPU của card màn hình để tăng tốc độ dò pass;phương pháp 2 là dùng reaver,phương pháp này áp dụng cho những modem có bật chức năng WPS(wifi Protect Setup),nhưng không bật auto lock wps,có đôi khi không bật auto lock wps,nhưng sau 1 thời gian ngắn brute-force thì modem lại tự bật auto lock wps,làm chúng ta không dò tiếp được,muốn dò tiếp thì phải chờ 1 thời gian nào đó cho nó tắt auto lock wps.Trong quá trình dò pass bằng reaver cũng phát sinh ra thêm 1 số lỗi khác.Bạn dò tới 70% hay n% thì nó dừng lại thì có thể wifi bạn đang dò pass đã tắt,không còn phát nữa.Bạn có thể lưu lại dữ liệu của reaver.Khi nào wifi nó bật lại rồi tiếp tục dò pass

Các chủ đề có liên quan khác