sesslanhlung

Chấp nhận thực tế và cố gắng những gì mình đang có và mình đang và sẽ làm.Đừng viển vông hãy để mơ ước trong trái tim thôi.....

tuan151219

Nguyên văn bởi tuan7968

Chấp nhận thực tế và cố gắng những gì mình đang có và mình đang và sẽ làm.Đừng viển vông hãy để mơ ước trong trái tim thôi.....

như nào là viển vông........

Nhiều khi con người ta cứ chấp nhận và đi những con đường bằng phẳng, để rồi trái tim khô héo từng ngày, từng ngày :) Vậy thì nên thay đổi để biến những ước mơ trong tầm tay thành hiện thực

nabela328

Nguyên văn bởi dhthanh8x

Suy nghĩ lại bản thân . . . sao thấy mình tệ quá. . . thật khâm phục wiki. . .

Quay đầu là bờ.... Không có gì là quá muộn

---------- Post added at 05:06 AM ---------- Previous post was at 05:02 AM ----------

Nguyên văn bởi Mèo Mướp

như nào là viển vông........

Nhiều khi con người ta cứ chấp nhận và đi những con đường bằng phẳng, để rồi trái tim khô héo từng ngày, từng ngày :) Vậy thì nên thay đổi để biến những ước mơ trong tầm tay thành hiện thực

Giấc mơ không có thật.....

Ước mơ: là những ao ước mà vừa là ao ước thì là những gì mình không có, không phải của mình....Vậy thì mơ ước để làm gì? Để tự an ủi mình sao?

Hay là để tự đánh lừa lòng mình, để vạch ra con đường đi trong tương lai không thành sự thật????

Nguyên văn bởi tuan7968

Giấc mơ không có thật.....

Ước mơ: là những ao ước mà vừa là ao ước thì là những gì mình không có, không phải của mình....Vậy thì mơ ước để làm gì? Để tự an ủi mình sao?

Hay là để tự đánh lừa lòng mình, để vạch ra con đường đi trong tương lai không thành sự thật????

hỏi đơn giản như này: Bạn đang nghèo, có ít tiền, bạn mơ có nhà đẹp xe hơi........=> bạn đi làm chăm chỉ, nghĩ phương án kinh doanh => có khả năng thành hiện thực không ????

Hay bạn ngồi đó than và nghĩ rằng chuyện xe hơi, nhà đẹp quá tầm với nên thôi bạn chấp nhận sống cái lều tranh ????

Trả lời đi rồi nói tiếp !

Nguyên văn bởi Mèo Mướp

hỏi đơn giản như này: Bạn đang nghèo, có ít tiền, bạn mơ có nhà đẹp xe hơi........=> bạn đi làm chăm chỉ, nghĩ phương án kinh doanh => có khả năng thành hiện thực không ????

Hay bạn ngồi đó than và nghĩ rằng chuyện xe hơi, nhà đẹp quá tầm với nên thôi bạn chấp nhận sống cái lều tranh ????

Trả lời đi rồi nói tiếp !

Bạn đang nghèo.... Có ít tiền??? ( Tiền này từ trên trời rơi xuống hay lượm được, đừng nói là trúng vé số nhé).

Đi làm chăm chỉ như NV hiện nay bao giờ cho đến bao giờ mới có nhà đẹp, xe hơi :eek:

Tahkeome

Nguyên văn bởi tuan7968

Bạn đang nghèo.... Có ít tiền??? ( Tiền này từ trên trời rơi xuống hay lượm được, đừng nói là trúng vé số nhé).

Đi làm chăm chỉ như NV hiện nay bao giờ cho đến bao giờ mới có nhà đẹp, xe hơi :eek:

Bạn biết ko? chỉ cần bạn quyết tâm, thì có thể biến nhiều điều không thể thành có thể đấy

Thử thay đổi chút đi...............

Một ngày dậy sớm, cảm nhận ánh nắng ban mai, thấy ngày đẹp đầy nắng, ngập tràn sức sống. Thay đổi 1 chút ví như nghe bản nhạc rock thay cho những bản tình ca dịu ngọt, êm đềm, biết đâu bạn thấy rock cũng có cái hay, biết đâu nhận ra ôn ào, náo nhiệt đâu phải không có cái hay,.

Cười nhiều hơn, vị tha hơn, tự tin hơn, dứt khoát hơn. Ai biết đâu có nhiều thứ sẽ thay đổi theo hướng tích cực mà chính bạn cũng ngỡ ngàng

Đừng quá chấp nhận hãy thay đổi đôi chút, dù là chút thôi

Quan điểm tạo lên tính cách , tính cách tạo lên số phận. Vậy thì tại sao không ???

Đổi cách nghĩ

Thay hình tượng

KHác cách nhìn

Minh cha xem dc gi vi dt không ho tro . The nhung minh nghi song can thuc te, co uoc mo cai gi thi cung thuc te chut,minh ghet vien vong lam. Chang han nhu m ne, chi uoc mot dieu don gian la seo cung dc mien co nhiu xien

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
T Hãy chứng minh rằng từ xưa đến nay nhân dân ta luôn sống theo đạo lý "Ăn quả nhớ kẻ trồng cây" Văn học 1
D Ảnh hưởng của yếu tố văn hóa, ngôn ngữ đến các hoạt động marketing thương mại quốc tế? Hãy cho ví dụ và phân tích Luận văn Kinh tế 0
D Bằng quy định của Luật thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu năm 2016, hãy chứng minh thuế nhập khẩu vẫn giữ vai trò là công cụ để bảo hộ nền sản xuất trong nước Luận văn Kinh tế 0
N Dựa vào luật Thương mại quốc tế đã học , hãy phân tích nội dung hiệp định Thương mại song phơng Việt - Mỹ Luận văn Kinh tế 0
D hãy kể tên một số tấm gương về tự hoàn thiện bản thân Văn học thiếu nhi 0
D Em hãy tả một loại cây ăn quả mà em biết Văn học thiếu nhi 0
D Từ bài Bàn luận về phép học của La Sơn Phu Tử Nguyễn Thiếp, hãy nêu suy nghĩ về mối quan hệ giữa học Văn học 0
D Bằng tri thức tâm lý học hãy phân tích mối quan hệ giữa nhận thức tình cảm ý chí. Ý nghĩa thực tiễn Văn học 0
D Từ hiện tượng cá chết hàng loạt tại ven biển miền Trung, anh chị hãy viết một bài văn nghị luận trìn Văn học 0
R Bằng tri thức tâm lý học hãy phân tích mối quan hệ giữa nhận thức- tình cảm- ý chí. Ý nghĩa thực tiễn của mối quan hệ này Y dược 0

Các chủ đề có liên quan khác