thaogau1278

các bạn cho em hỏi cái HDD trong con laptop của em không biết bị gì mà máy đang chạy lâu lâu nghe kêu tách 1 cái. Có khi 1 tiếng có khi 2 tiếng liên tục.Vậy là nó bị gì hả các bác? Cách khắc phục sao chỉ em với nha các bác.Thanks các bạn nhiều.

dongnt_sami

ko sao , nó là cái tiếng kim nâng đang rà lễn dĩa nếu vậy có ảnh hưởng gì ko?vì những máy khác mình đâu nghe tiếng đó.

theo mình là do khi ráp HDD vào người ta lắp bị nghiêng nên khi chạy sẽ bị kêu, nhiều khả năng sẽ bị hư nếu để lâu ngày, vậy nên bạn nên mở ra kiểm tra (nếu không được đem đến chỗ bảo hành người ta làm cho)

cho mình hỏi thêm 1 câu là: bạn làm thế nào mà xác định ngay tiếng động phát ra đó là do HDD gây ra vậy, vì HDD mà phát tiếng động thì vấn đề to lắm đấy chứ không phải giỡn chơi đâu, chuẩn bị copy hết dữ liệu quan trọng đi là vừa

theo mình là do khi ráp HDD vào người ta lắp bị nghiêng nên khi chạy sẽ bị kêu, nhiều khả năng sẽ bị hư nếu để lâu ngày, vậy nên bạn nên mở ra kiểm tra (nếu không được đem đến chỗ bảo hành người ta làm cho)

cho mình hỏi thêm 1 câu là: bạn làm thế nào mà xác định ngay tiếng động phát ra đó là do HDD gây ra vậy, vì HDD mà phát tiếng động thì vấn đề to lắm đấy chứ không phải giỡn chơi đâu, chuẩn bị copy hết dữ liệu quan trọng đi là vừa nếu như bị nghiêng như bạn nói thì mình tháo ra lắp vô cả chục lần rồi mà vẫn bị như vậy.Vì khi tiếng đó phát ra mình chú ý nghe kỹ thì nó ở khu vực của HDD.Và tình trạng này cũng lâu rồi, gần 1 năm nay rồi.

leanh9a1vip

nếu như bị nghiêng như bạn nói thì mình tháo ra lắp vô cả chục lần rồi mà vẫn bị như vậy.Vì khi tiếng đó phát ra mình chú ý nghe kỹ thì nó ở khu vực của HDD.Và tình trạng này cũng lâu rồi, gần 1 năm nay rồi. máy mình cũng bị vậy cáh đây 2 năm mà không biết làm sao

Các chủ đề có liên quan khác