cungchu_vn

Nói ra là em có cái HDD laptop 250GB trong con ACER em bị hư . Nay em tính làm HDD cho PC của em vì HDD PC nó có 80GB mà tốc độ nó lại chậm nữa không biết có được không mong các pác chỉ giáo.hjhjhjhj>

Rylan

Nếu cable của máy cắm vào HDD laptop được thì dùng được bạn ạ. Có điều bạn nên gắn cho thật chặt và quạt giải nhiệt thêm cho nó.

hay bạn mua thêm cái khung gắn hdd chuyển đổi 2.5 sang 3.5 (có tốn thêm nhiều tiền không đây??? )

nếu ổ cứng laptop là chuẩn SATA thì cứ cắm thoải mái, mình đang dùng ổ 320G cho máy bàn đây. mà nói chung tốc độ của ổ laptop bị chậm hơn ổ desktop, thi thoảng lắm mới kiếm được 1 con ổ 7200rPhần mềm còn không thì toàn 5400rpm, dùng để chứa dữ liệu thôi

Jourdaine

ua mình cũng có dây chuyển hồi trước mua bên Japan cái HDD 500GB về bại bad hư đem ra tiệm sửa hok dc . hõng lẽ đem lại japan BH . Tháo ra chơi lun .hjhj

---------- Bài thêm lúc 12:24 ---------- Bài trước là lúc 12:23 ----------

ak mà có bác nào biết ống chuyển ổ DVD của laptop wa PC không HD em lun ..

metal_NS

tiện thể hỏi luôn có cách nào lấy màn hình của cái laptop làm cái màn hình của pc mà không phải tháo tung tóe cái laptop ra k ?

huyhoczero tiện thể hỏi luôn có cách nào lấy màn hình của cái laptop làm cái màn hình của pc mà không phải tháo tung tóe cái laptop ra k ? còn cái bàn phím thì lắp với mh TV nhé

angel_tien2000

Được ! bình thường ! không vấn đề gì, chỉ có điều là bạn tìm cách nào để gắn cố định cái ổ đó vào trong Case thôi, vì HDD cho laptop có 2.5", của máy để bàn là 3.5"

Các chủ đề có liên quan khác