van_lee

Hôm qua ngồi lục đục vọc cái máy tính nhà mình. Vọc một hồi vừa xong, khi vào lại My Computer mới phát hiện ra ổ E, khi enter vào thì nó mở ra các file tương tự ổ C. Tá hỏa vì ổ E mình chứa toàn tài liệu học tập. Không biết bị gì nữa. Bác nào biết chỉ giúp em với?

Còn đây là ổ C:

khoai_heo

Bạn có vọc chương trình Ghost ko, kiếm phần mềm phục hồi lại dữ liệu

Airleas

Phục hồi cũng vô ích thôi :). Phục hồi được nhưng hầu hết là không dùng được .Thôi rút kinh nghiệm

Mình nghĩ chắc không phải do virus đâu. Bạn kiểm tra xem có cài mới cái gì vào ổ E ko, chắc cái file emu là của phần mềm bạn mới cài vào đó.

Tahkeome

Bạn nói rõ là vooc về vấn đề gì ( VD xóa trong ổ C, cài thêm soft ... ) thì mới biết mà Giúp chứ

Chauncey

Bạn titan nói đúng rồi, mình vào trong ghost. Khởi chạy dữ liệu trên ổ E. Mình cho nó chạy mà không biết nó làm gì. tưởng đang bung ghost. Nhưng mà bây giờ sao dung lượng ổ E của mình vẫn tương tự với dung lượng lúc bình thường khi chưa bị. Giờ có cách nào khắc phục không, Chứ dữ liệu trong ổ E của mình quan trọng lắm, Hixx.

nonlimit

zajdoc91 Bạn titan nói đúng rồi, mình vào trong ghost. Khởi chạy dữ liệu trên ổ E. Mình cho nó chạy mà không biết nó làm gì. tưởng đang bung ghost. Nhưng mà bây giờ sao dung lượng ổ E của mình vẫn tương tự với dung lượng lúc bình thường khi chưa bị. Giờ có cách nào khắc phục không, Chứ dữ liệu trong ổ E của mình quan trọng lắm, Hixx. bạn ghost thì nó mất hết dữ liệu của ổ E rồi còn đâu nữa. cứu không nổi nữa rồi, rút kinh nghiệm lần sau đừng có vọc những cái mình không biết

Các chủ đề có liên quan khác