Steele

Em Cài windows 7 cho máy em, nhưng mỗi lần cài là bị văng ra màn hình xanh.

Check ổ cứng thì không có bị bad( em mới đi bảo hành ổ cứng về) , nhưng khi rờ vào ổ cứng thì ổ cứng rất rung, dù vừa vặn 4 con ốc.

Ai cao nhân Giúp dùm em cái

Thank nhìu

nhoctydaica Em Cài windows 7 cho máy em, nhưng mỗi lần cài là bị văng ra màn hình xanh.

Check ổ cứng thì không có bị bad( em mới đi bảo hành ổ cứng về) , nhưng khi rờ vào ổ cứng thì ổ cứng rất rung, dù vừa vặn 4 con ốc.

Thank nhìu Cái này thì mình nghĩ là nó xung đột cái gì ấy chứ không phải bị bad hay ổ cứng nó rung rung làm ảnh hưởng đâu

nhoctydaica Em Cài windows 7 cho máy em, nhưng mỗi lần cài là bị văng ra màn hình xanh.

Thank nhìu cái này cài cho laptop hay là máy case phải nói rõ ra chứ bạn

huytu.nguyen

nancmu Bạn vào BIOS và chuyển IDE sang AHCI thử xem Bạn làm thử như bạn này đi. Chuyển ổ cứng về Sata

Mình trước đây cũng bị thế => chuyển IDE về AHCI thì cày win7 bình thường

hoaivu_009

hoanglongvn cái này cài cho laptop hay là máy case phải nói rõ ra chứ bạn cài laptop làm sao rờ vô ổ cứng được hở bạn? !_!

vấn đề trên thì mình chịu. Good Luck

nhan_x5

màn hình xanh cũng phải đọc xem nó ghi gì nữa chứ. có thể xem xét tơi nguyên nhân lỏng ram xem. hồi cài máy ông anh mình bị lỏng ram lúc lắp lại cài ok. thực ra màn hình xanh có nhiều nguyên nhân lắm chứ

crossfiregames

các anh ơi , nếu cài lại windows thì tất cả các trương trình trở lại bình thường phải không ạ ( e xài laptop )

phuocthinhdl

svmafia các anh ơi , nếu cài lại windows thì tất cả các trương trình trở lại bình thường phải không ạ ( e xài laptop ) cài lại windows thì mất toàn bộ các chương trình trong ổ cài windows

bạn phải cài lại chương trình thì nó mới bình thường dc @..@

Barra

nancmu Bạn vào BIOS và chuyển IDE sang AHCI thử xem bạn làm như trên xem hay thử cài xp chưa?

Terrel

chắc là do xung đột pm, ktra thy dễ thui, trước khi cài format ổ C trc rùi cài, dc thỳ coi như ok, không dc thỳ hãy chuyển ide > ahci

qthai_drt

Bạn xem thông báo lỗi màu xanh là j mới biết được!

màn hình màu xanh khi cài windows có vô vàn lỗi!!

Chỉ nói ra màn hình màu xanh thì anh em chỉ biết đoán mò để chỉ bạn thôi à/

Bạn cài lại xem ntn rồi báo với anh em nha.

MẤY CÁI LỖI ĐÓ LÀ CƠM GẠO CỦA ANH EM IT ĐÓ BẠN AK

dung_hitle

trước mình cũng bị vậy, thay thử đĩa windows khác đi. bây giờ mình có 4 đĩa win7 các loại, hic

Các chủ đề có liên quan khác