haclong262

chào cả nhà nhờ cả nhà giúp mình gấp về idm

chẳng là thế này mình cài bản idm 6.05 build 14 nay nó dở chứng không down dc trên cả 3 trình duyệt mình dùng là ie, firefox, chorme thế là mình gỡ ra cài lại bản mới bản idm 6.09 build 15 đến bản này thì Cr-ack cũng không Cr-ack được, down cũng không được luôn nhà mình giúp mình với

hình em nó đây

đây là hình khi mình kick vô use advance browe integration không thể tích vào chorme dc

bạn thử làm 2 cách sau

1. bạn gỡ bỏ idm, sau đó restart lại máy tính. rồi sau đó cài lại idm. tốt nhất không nên mở hay kết nối mạng khi cài idm

2. đừng xài bản bẻ Cr-ack, xài bản idm silent thử xem sao?

zZnh0x_ng0xZz

bản này giờ mình Cr-ack cũng không được trong khi giờ idm bị brock mình gỡ bản cũ ra có resart máy rùi mới cài bản 6.09build15 mà bạn bản 6.09build 15 cài xong mới bắt đầu Cr-ack nhưng không Cr-ack dc

Canary_7

Bạn dùng phần mềm Revo Uninstaller gỡ sạch IDM ra đi rồi cài lại hay xóa bằng tay trong Registry cũng được.

Wichamm

namhuyentong1981 Bạn dùng phần mềm Revo Uninstaller gỡ sạch IDM ra đi rồi cài lại hay xóa bằng tay trong Registry cũng được. mình vừa dùng rồi bạn nhé toàn gỡ chương trình bằng nó thôi

talasomot

sửa file host là Cr-ack dc idm tất cả phiên bản không cần patch,rất đơn giản mà không sợ dính virus nữa,update cũng rất đơn giản ,cách làm search google nhá bạn !!!

thanhnha0805

bạn nhập nút phải vào biểu tượng IDM trên taskbar rồi exit đi mới Cr-ack được chứ !!! idm đang chạy sao Cr-ack được, sau khi Cr-ack xong thì mở lên lại là ok !!!

tapu_kute123

dùng truơng trình tháo ra bạn, khởi động máy lại rồi cài bản idm mới vào, sau đó bạn xâm nhập file host rồi điền mã lệnh gì đó mình quên rồi lên mạng kiếm không thấy thì bạn vào trang download,easyvn.net có chỉ dẫn rack các tắt mạng rồi điền key, là ok, nếu không bắt link được thì bạn mỡ chỗ lựa chọn link vào chỗ lựa chon trình duyệt link hết vào mấy chỗ đó là ok

hoaithu_1989_qn

Mấy bản IDM mới nhất thường chưa có bản Cr-ack hay Cr-ack chạy cũng chưa thể ổn định, lời khuyên là nếu xài bản cũ đang down ngon thì đừng thay bản mới làm gì vì đôi khi nó chưa có Cr-ack hay chưa tương KẾT với các trình duyệt xong. GỠ ra cài bản cũ đi bạn à.

giraffe_9591

theo hình bạn nói thì mình nghĩ ntn.

bạn chọ yes rôi chọn đường dẫn :C:\Program Files\Internet Download Manager\IDMan.exe

chọn yes là ok bạn ạ. rồi khởi động lại ID là thôi

chúc bạn thành công

Fachnan

mình Cr-ack bằng cách chỉnh file host vừa ok nhưng nó không bắt link chorme và firefox chỉ bắt mỗi link IE9 ai biết cách chỉ mình với thank

mình làm theo đây nè

còn bắt link firefox với chorme nữa ai chỉ mình với

---------- Bài thêm lúc 10:48 ---------- Bài trước là lúc 10:45 ----------

forever76219 theo hình bạn nói thì mình nghĩ ntn.

bạn chọ yes rôi chọn đường dẫn :C:\Program Files\Internet Download Manager\IDMan.exe

chọn yes là ok bạn ạ. rồi khởi động lại ID là thôi

chúc bạn thành công vừa làm theo cách của bạn nhưng không thành công

idm dẫn mình đến trang

---------- Bài thêm lúc 10:49 ---------- Bài trước là lúc 10:48 ----------

chinhdang91 bản này không chuẩn rồi down trên chủ ấy cơ mình down ở trang chủ mà

tải cái nay về chạy nó sẽ xóa hết thông tin trong idm. idm sẽ trở về bản dùng thử, Cr-ack hay dùng sửa file hots nhập key nào của idm có trên mạng cũng được

hangptt95

socbay66 tải cái nay về chạy nó sẽ xóa hết thông tin trong idm. idm sẽ trở về bản dùng thử, Cr-ack hay dùng sửa file hots nhập key nào của idm có trên mạng cũng được mình vừa sửa host ok rồi nhưng nó không bắt link nếu dùng trình duyệt firefox và chorme nó vẫn bắt link nếu dùng ie9

---------- Bài thêm lúc 11:10 ---------- Bài trước là lúc 11:03 ----------

dưới đây là hình ảnh cụ thể mình vừa làm

theo thứ tự các ảnh từ trên xuống nhé nhà giúp mình với nó không bắt link trên firefox và chorme chỉ bắt link trên IE9 thôi

---------- Bài thêm lúc 11:12 ---------- Bài trước là lúc 11:10 ----------

đây là link trực tiếp cho bác nào không xem dc ảnh nhé

doihong_12c8

khi cài đặt bạn thử run as administrator. tớ cũng k hiểu vì sao nữa! nếu chạy xong mà nó k tự động bắt link thì chắc là do kis có thể nó chặn. bạn cho idm vào dạnh sách đáng tin cậy. bạn cũng thử thoát idm mà chạy lại với run as adminstrator xem được k? nếu được thì tớ nghĩ 90% do kis chặn. do lúc cài đặt xong bạn ấn nhầm idm vào miền k đáng tin. trước mình cũng thế!

bạn muốn dùng IDM miễn phí vĩnh viễn

bạn nên gỡ IDM

Bạn có thể dùng Your Uninstaller để gỡ bỏ sạch sẽ, không thì vào Control panel/Add and remove Program

Bản này ok, phục vụ bà con nè: 2 cái luôn

bước2)Mở file hosts theo đường dẫn C:\WINDOWS\system32\drivers\etc bằng một chương trình soạn thảo nào đó như Notepad. (Open With -> choose Notepad)

rồi bà kon copy 3 dòng dưới đây sau dó paste vào host và save!

207.44.199.159 registeridm.com

207.44.199.16 registeridm.com

127.0.0.1

và host sẽ có những dòng chữ như vầy:

# Copyright (c) 1993-1999 Microsoft Corp.

#

# This is a sample HOSTS file used by Microsoft TCP/IP for Windows.

#

# This file contains the mappings of IP addresses to host names. Each

# entry should be kept on an individual line. The IP address should

# be placed in the first column followed by the corresponding host name.

# The IP address and the host name should be separated by at least one

# space.

#

# Additionally, comments (such as these) may be inserted on individual

# lines or following the machine name denoted by a '#' symbol.

#

# For example:

#

# 102.54.94.97 rhino.acme.com # source server

# 38.25.63.10 x.acme.com # x client host

127.0.0.1 localhost

127.0.0.1

207.44.199.159 registeridm.com

207.44.199.16 registeridm.com

và lưu lại(save)

bước 3)Tải bản IDM mới nhất và cái đặt, sử dụng key bất kỳ để kích hoạt .

FName=abc

LName=bac

[email protected]

Serial=7G7QY-NZWKQ-23KRA-RAMQ4

sau đó khởi động lại máy!!!!!

thế là ok.(em xem của anh bên hots đó, làm rất ok và dễ nữa)

Đầu tiên cần 1 trình gỡ bỏ chuyên dụng, rồi remove cái IDM đang cài đó đi, lên down IDM mới nhất về - 6.10 build 2

Rồi vô

Hướng dẫn rất rõ hơn rồi

Các chủ đề có liên quan khác