Mọi người ơi giúp em em đang cần gấp lắm..Em có một đĩa windows 7 Pro 64 bit và bây giờ em đang cần chuyển nó sang một cái USB để cài cho nhỏ bạn...Nó xài Mac không có ỗ DVD...Giúp em với...

mình không biết là có thể copy dữ liệu ở đĩa win7 kia để cài lun hay k thì m k rõ(vì k am hiểu lắm).

k thì bạn cứ làm theo cách này,down bản win7 32,64bit file ISo về,dùng Windows7-USB-DVD-tool ghi file iso đó ra usb 4G nhé.

r cho vào máy MAC boót khi khởi động =usb.

chắc là máy MAC cũng có cái phần chỉnh tùy chọn bost(chả dùng mac os nên k biết).

hd cách ghi ra usb đây:

chúc vui

bimat_anhvatoi

cài windows trên máy Mac không đơn giản là nhét đĩa hay USB là dc đâu , boot dc OS hay không mới là vẫn đề dùng Bootcamp đi. chắc chưa hiểu Mac

visonvn

tamthangia cài windows trên máy Mac không đơn giản là nhét đĩa hay USB là dc đâu , boot dc OS hay không mới là vẫn đề dùng Bootcamp đi. chắc chưa hiểu Mac thì m vừa bảo là k biết mà,win như zi thì m nói zi thui.còn k nhờ pro vào giúp bạn ý thui.k được thì ra tiệm or nhờ ng họ hàng pro cntt

hoang_du_88

mr_fire DUng cái nay:

rồi chọn khởi động từ USb. vote cho comment này. Trên mạng cũng có rất nhiều cách chỉ dẫn như dùng wintoflash,..., nhưng dù sao dùng hàng MICROSOFT để tạo khởi động của CHÍNH Windows Microsoft thì còn gì bằng, phải vậy không !!!

matre_060589

thcanh vote cho comment này. Trên mạng cũng có rất nhiều cách chỉ dẫn như dùng wintoflash,..., nhưng dù sao dùng hàng MICROSOFT để tạo khởi động của CHÍNH Windows Microsoft thì còn gì bằng, phải vậy không !!! Cái này mình có...Mới làm xong nè...Để ngày mại đi cài xem sao...Nhà mình test thì ổn...Không biết vô cái Mac nó ra thế nào..Má ơi từ nhỏ đến giờ chưa biết cái Mac ra sao cả...Có mà mất mặc thì đi toi...

anhthaovu

K_*Anonymous*_Q Cái này mình có...Mới làm xong nè...Để ngày mại đi cài xem sao...Nhà mình test thì ổn...Không biết vô cái Mac nó ra thế nào..Má ơi từ nhỏ đến giờ chưa biết cái Mac ra sao cả...Có mà mất mặc thì đi toi... Chú ý máy MAC không boot dc FAT,FAT32,NTFS mà là HFS ,patition là GUI . cố lên nha

Các chủ đề có liên quan khác