Xarles

Máy mình cấu hình

Processor: Pentium(R) Dual-Core CPU E5200 @ 2.50GHz (2 CPUs)

Memory: 1014MB RAM

Display Memory: 256.0 MB

Dạo này máy có vấn đề gì đó, chạy cứ giật liên tục, chạy một ứng dụng nặng một tí là nó khởi động lại luôn, vừa thử nhiều cách nhưng không ăn thua, cài windows mới được một thời (gian) gian là như cũ, mình cài rất ít ứng dụng trong máy, chỉ xài toàn các bản portable.

anh em trong vnz chỉ mình cách khắc phục với.

yo_blog

Làm thế này nha!

- Kiểm tr nhiệt độ máy nhất là cpu và VGA card

- Cho cái nguồn khác vào test

- Vào hiren boot test ram và HDD

- Quét virus

p/s: Làm từng bước từ trên xuống nha!

bf_203

Máy bạn mua lâu chưa ???

Nếu trên 2 năm rồi mà sài các phần mềm bây giờ giật, lag , reset máy là rất bình thường. Hao mòn máy mà...

Ngoài ra ổ cứng của bạn cài lại windows + ghost bao nhiu lần rồi. Mới đầu ghost thì nhanh hơn thật nhưng sẽ bị phần cực ổ cứng > truy xuất thông tin chậm > máy chậm là điều tất nhiên. Bạn sài ổ cứng (kể cả không ghost) ~ 3 năm thì cũng vậy .

Nói chung tụi làm phần cứng khôn lắm . Cứ hết bảo hành là bắt đầu có vấn đề ngay.

Vote bạn kiếm cái ổ cứng mới. Cái ổ cứng dung lượng ít thôi để cài windows chạy 2 ổ cứng là máy cũng thêm được 1 thời (gian) gian nữa.

hì, mình rất ít dùng usb, virus thì nghĩ là không có rồi, nhiệt độ khá ổn, với cpu là 38(cái này ổn định từ trước tới giờ), với hdd là 36 (vì ngoài này thời (gian) tiết đang lạnh) còn như bạn mrthe004 nói, máy mình vừa mua được hơn hai năm, tức còn một năm nữa là hết bảo hành, số lần ghost cũng như cài lại windows có thể nói là không thể đếm hết được

nếu vậy thì đành chịu rồi

sosof_solo

cài lại windows đi bạn, có thể là lỗi chương trình và nhiễm virut, và máy bạn sài lâu quá ồi chương trình quá cũ

mylinhtntn cài lại windows đi bạn, có thể là lỗi chương trình và nhiễm virut, và máy bạn sài lâu quá ồi chương trình quá cũ mình cài windows mới rùi, một thời (gian) gian lại y như cũ.

nhoc_dung_pro

vanly6.2 Máy mình cấu hình

Processor: Pentium(R) Dual-Core CPU E5200 @ 2.50GHz (2 CPUs)

Memory: 1014MB RAM

Display Memory: 256.0 MB

Dạo này máy có vấn đề gì đó, chạy cứ giật liên tục, chạy một ứng dụng nặng một tí là nó khởi động lại luôn, vừa thử nhiều cách nhưng không ăn thua, cài windows mới được một thời (gian) gian là như cũ, mình cài rất ít ứng dụng trong máy, chỉ xài toàn các bản portable.

anh em trong vnz chỉ mình cách khắc phục với. Chắc ăn kiểm tra bằng Rescue disk xem có Virus không?

Kiểm tra lại nguồn máy.

Ram sắp tới thời (gian) kỳ die. Bạn tháo ram ra, vệ sinh bằng cục gôm chà vào chân ram. Hy vong cải thiện được. Không virus, cài lại windows mà bị như vậy thì chỉ có 2 nguyên nhân: HDD bad, Ram sắp hư.

Chúc bạn khắc phục được vấn đề!

Các chủ đề có liên quan khác