gabmar_sk

Mình vừa cài lại windows cho máy, sau khi format ổ C và cài bình thường xong ( mình sài windows 7 professional 64 bit) khởi động máy vào My computer thì thấy mất một phân vùng ( mình chia ổ thành 4 phân vùng là ổ C còn 3 ổ còn lại là SETUP, TAILIEU và GIAITRI) là ổ TAILIEU chỉ còn 3 phân vùng. Mình vào Computer manager rùi vào Disk Management thì thấy thế này mong các bạn Pro giúp đỡ mình cái. Thanks nhìu nhìu!!!!

Doogan

- Bạn thử kích chuột phải tại phân vùng đó xem có dòng Change driver letter... không, nếu có thì add kí tự ổ đĩa vào. Không có thì dùng hiren vào các tool trong đó xem thử là phân vùng đó có có bị ẩn không , có định dạng không, ( Logical hay primary), chú ý phần dung lượng vừa xài và còn trống. Nếu còn trống 100% thì thử dùng chức năng phục hồi Partition thử, còn ngược lại thì thử convert nó sang định dạng khác.

Có gì không đúng mấy bác chém nhẹ tay thôi nha !

rainbow_139

Chào bạn, Đăng Khoa xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau:

Trong quá trình bạn cài lại windows vô tình vừa xóa nhầm phân vùng tài liệu, theo như hình, mình nhìn thấy phân vùng tài liệu chưa được làm ra (tạo) và cũng chưa được định dạng, nó đang là Unlocate volume

Nếu dữ liệu bạn không quan trọng thì bạn làm ra (tạo) và fomat lại, còn quan trọng thì bạn dùng phần mềm phục hồi lại dữ liệu.

Trên đây là lũy ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn. Chúc bạn may mắn và thành công.

Xever

oishjcay Mình vừa cài lại windows cho máy, sau khi format ổ C và cài bình thường xong ( mình sài windows 7 professional 64 bit) khởi động máy vào My computer thì thấy mất một phân vùng ( mình chia ổ thành 4 phân vùng là ổ C còn 3 ổ còn lại là SETUP, TAILIEU và GIAITRI) là ổ TAILIEU chỉ còn 3 phân vùng. Mình vào Computer manager rùi vào Disk Management thì thấy thế này mong các bạn Pro giúp đỡ mình cái. Thanks nhìu nhìu!!!! Mình thấy bạn Đăng Khoa nói rất đúng đó. lần đầu khi cài Winsever ( Tương tự windows 7) mình cũng vừa gặp phải vấn đề như bạn. Bạn vừa xóa mất phân vùng trên ổ cứng, khôi phục dữ liệu mình vừa từng làm nhưng hạn chế lắm, hầu như không hiệu quả gì. Nếu tài liệu quan trọng bạn nên đi tới những người chuyên nghề thì mới có cơ hôi phục hồi còn phần mềm bình thường không làm được đâu.

vuhuong2010

oishjcay Mình vừa cài lại windows cho máy, sau khi format ổ C và cài bình thường xong ( mình sài windows 7 professional 64 bit) khởi động máy vào My computer thì thấy mất một phân vùng ( mình chia ổ thành 4 phân vùng là ổ C còn 3 ổ còn lại là SETUP, TAILIEU và GIAITRI) là ổ TAILIEU chỉ còn 3 phân vùng. Mình vào Computer manager rùi vào Disk Management thì thấy thế này mong các bạn Pro giúp đỡ mình cái. Thanks nhìu nhìu!!!! tiện đây cho mình hỏi ké 1 tí.mình cài windows 7 nhưng lỡ tay để dung lượng ổ c thấp quá <15G >tìm tòi 1 hồi thì thấy có vài bạn bày cho cách xóa bớt 1 ổ đi rồi extend volume vào ổ c để tăng dung lượng.nhưng khi dùng tool disk management xóa làm ra (tạo) ra 1 phân vùng chưa chia thì extend volume cho ổ c lại không được nữa.

bác nào biết cách khắc phục nói giùm mình với.thanks nhiều

hoangnhuly05

Thanks ALL nha ! Hum trc hỏi mà mãi không thấy ai trả lời, bạn hanthienquan có trả lời mà mình làm không được, may mà nhờ được thằng bạn nó làm cho, phải dùng đĩa BOOT mới được, không phải mình lỡ tay xóa mất phân vùng đó đâu mà hình như nó không phải là định dạng NTFS hay sao ấy nên máy không nhận, nó là phân vùng trống mà ! giờ thì ngon rùi !!! còn bạn nào muốn chia lại phân vùng ổ cứng thì dùng cái partition wizard ấy, mình vừa dùng , ngon lém ! nếu bác nào dùng máy cây thì cố gắng làm lúc điện ổn định nha, nếu không là mình không chịu trách nhiệm đâu nha còn laptop thì để cả pin và cắm nguồn sạc nữa đừng tiếc trai pin mà không sạc, nó mà mất điện cho thì

Barrett

can gi phai dia boot moi dc, ban cn chuot phai vao cai vung trong hon 100gb day roi an vao new simple volume thi no ra new simple volume wizard-> an next lien tuc roi finish the la ban them dc 1 o nua roi day

oishjcay Mình vừa cài lại windows cho máy, sau khi format ổ C và cài bình thường xong ( mình sài windows 7 professional 64 bit) khởi động máy vào My computer thì thấy mất một phân vùng ( mình chia ổ thành 4 phân vùng là ổ C còn 3 ổ còn lại là SETUP, TAILIEU và GIAITRI) là ổ TAILIEU chỉ còn 3 phân vùng. Mình vào Computer manager rùi vào Disk Management thì thấy thế này mong các bạn Pro giúp đỡ mình cái. Thanks nhìu nhìu!!!! mình cũng bị mất tương tự bạn. nhưng mình là xài 2 HDH. xp nhận bình thường nó là nơi chứa tài liệu của mình. windows 7 thì không thấy nó. nếu ai bảo mình xóa đi làm ra (tạo) mới thì khỏi nói nha.

ai có biết làm th61 nào khắc phục chỉ mình nha

Các chủ đề có liên quan khác