tranminhtrungvn

Tình hình là máy của mình ổ D có dung lượng 80GB,mình không dùng hết nên muốn chuyển một chút sang ổ C(cài windows 7).Mầy mò vào phần Shrink volume=>rồi mình nhập 11gb trong đó=>ok.Bây h ổ D của mình bị mất 11gb.11gb đó bị ghi là unllocated.

Bây giờ mình muốn lấy lại thì làm như thế nào,mọi người ai biết giúp mình với !!!

manhthuongle

thehieu2610 Tình hình là máy của mình ổ D có dung lượng 80GB,mình không dùng hết nên muốn chuyển một chút sang ổ C(cài windows 7).Mầy mò vào phần Shrink volume=>rồi mình nhập 11gb trong đó=>ok.Bây h ổ D của mình bị mất 11gb.11gb đó bị ghi là unllocated.

Bây giờ mình muốn lấy lại thì làm như thế nào,mọi người ai biết giúp mình với !!! tui nhớ vừa trả lời cho bạn ở 1 topic nào rồi mà! Bạn phải format khoảng trống 11GB đó có partion tương tự với ổ C và nhập lại theo ổ C tùy vào pp chia dĩa bạn đang dùng nhé.

audiokien

Tức là bạn vừa cắt bỏ 11gb của ổ D, đoạn 11gb đó bạn không để định dạng nào cả, bạn cũng không hòa nó vào ổ C nên nó mới thế, cách tốt nhất bạn dùng đĩa boot để hòa ổ 11gb đó với ổ C là được thôi

Các chủ đề có liên quan khác