pinkysmile99

Máy tính mình bị lỗi nên mình đã cài lại windows 8 Cr-ack, này mới biết trong máy có "recovery partition" mà không biết làm sao để phục hồi lại được. Bạn nào biết giúp mình với.

Máy tính của mình là Dell ínpiron 5421. Thank các bạn nhiều

hoxuan_tai

Khi bật máy bạn thử giữ 2 phím "Ctrl+F11" xem có vào được recovery không, nếu vào được thì nhớ cắm nguồn rồi mới phục hồi lại nhé.

huynhtrang85

Nghe nói nếu dùng Recovery của nhà sản xuất thì HDD sẽ bị xóa tất cả phân vùng... Trong lúc Recovery sẽ được chia lại phân vùng như ban đầu!

Trong phân vùng Recovery đó có DATA ko! Nếu không có thì Delete.

Turner

Nghe nói nếu dùng Recovery của nhà sản xuất thì HDD sẽ bị xóa tất cả phân vùng... Trong lúc Recovery sẽ được chia lại phân vùng như ban đầu!

Trong phân vùng Recovery đó có DATA ko! Nếu không có thì Delete. Cái này cũng chưa chắc bạn ạ, bố mình có cái vaio thì khi recovery lại ổ D vẫn còn nguyên, còn mình thì chả cần vì nếu phục hồi lại chắc là phải mất thêm 1 ngày để cài và config phần mèm nên mình làm 1 bản ghost luôn, có lẽ là tuỳ chính sách từng hãng.

recovery phải cẩn thận nếu chọn nhầm mục all driver thì sẽ xóa hết phân vùng còn chọn driver cài windows thì chỉ ổ C mất thôi còn dữ liệu ổ khác vẫn còn nguyên

Saniiro

Thank bạn anhminh1208, mình đã thử nhưng mà không được, chỉ có 2 nút là F12 và F2 để vào bios?? được thôi, hixxx.

Máy có windows bản quyền mà chừ lại dùng windows Cr-ack thì chán quá.

Bạn thử khởi động vào windows bình thường, rê chuột vào cạnh phải > search, gõ Dell backup , mở Dell backup & recovery System Recovery (yes, continiue) > Factory image > yes. Chúc bạn thành công.

Các chủ đề có liên quan khác