phu_cuong

Tình hình là từ ngày cài test 8.1 em không biết làm thế nào để chỉnh nó về dạng xem ảnh trước khi mở thư mục chứa ảnh ra. Như windows 7 thì đặt ở Large Icon là thấy được rồi ạ. Bác nào bít chỉ giùm em với sẽ bị thank nhiệt tình đấy ạ

Nó trông như sau khi trên 8.1

Murrough

bấm chuột phải vào ảnh chọn open with,1 danh sách hiện ra chọn window picture (mục đich để mở ảnh bằng phần mềm như win7 chứ không xem trong giao diện metro),khi để mặc định xem ảnh là phần mềm window picture thì ảnh nó sẽ tự động hiện ra thôi

lequy_1996

chuột phải vào máy tính > properties >change settings >advanced > thẻ perfomance > settings >đánh dấu vào ô show thumbnailes .......... apply OK

matdang81

đang để ở chế độ xem = app photos rồi

chuột phải vào hình-opent with-choose defaul program-chọn windows photo view->ok

ngocanhvip2008

chuột phải vào máy tính > properties >change settings >advanced > thẻ perfomance > settings >đánh dấu vào ô show thumbnailes .......... apply OK Yeah! Cách của bác là chính xác nhất thằng bạn em nó bỏ hiệu ứng cho nhanh máy nên xảy ra vụ này. Đã thank tất cả các bạn rồi ạ

Stanburh

win 8.1 thì sửa thế nào hở các bác? cách trên cùa windows 7/8/8.1 đó bạn

Seafra

chuột phải vào máy tính > properties >change settings >advanced > thẻ perfomance > settings >đánh dấu vào ô show thumbnailes .......... apply OK em phải đăng nhập để Thank bác !

Các chủ đề có liên quan khác