Hic...Máy mình sau một lần bị cúp điện vừa sinh ra lỗi như này khi ở chế độ 16 bit...Chỉ cần chơi game 1 chút ở chế độ này là sẽ bị xanh lè màn hình...Mình vừa ghost thử lại máy nhưng không được...Có cách nào sửa không vậy ?

Hau_ITmark

Theo mình do game K tương thích ở chế độ 16bit vì hầu hết bi H đều xơi 32 bit trở nên rùi mà

Cài lại windows thôi ka:ka:Ka

Máy mình cũng thỉnh thoảng bị tương tự vậy, cài win7 ultimate chơi AOE thỉnh thoảng nó treo máy xong reset lại cũng bị dump như vậy nhưng chơi cabal NA thì cắm cả tuần chả sao cả.

silly_isaiah

cài lại windows thì bao nhiêu phần mềm và dữ liệu trong máy...cả mười mấy G phim của mình vứt hết à ... Bạn đùa mình chắc...Có cách nào mà không phải cài lại windows ko

cài lại windows thì chỉ bị format ổ C, nếu để dữ liệu ở ổ khác sẽ không bị ảnh hưởng, cũng như ghost thôi, mà sao bạn không để 32 bit

nguoiwenttv

Chào bạn, Đăng Khoa xin được lũy ý về câu hỏi của bạn như sau:

Bạn thử gỡ driver card VGA rồi cài lại xem có được không nha. Cài windows thì không mất dữ liệu các ổ khác đâu bạn, cũng tương tự như bạn ghost thôi nhưng khi cài lại windows và cài lại driver thì máy bạn chạy ổn định hơn.

Chúc bạn thành công.

Eamonn

dangkhoaonline01 Chào bạn, Đăng Khoa xin được lũy ý về câu hỏi của bạn như sau:

Bạn thử gỡ driver card VGA rồi cài lại xem có được không nha. Cài windows thì không mất dữ liệu các ổ khác đâu bạn, cũng tương tự như bạn ghost thôi nhưng khi cài lại windows và cài lại driver thì máy bạn chạy ổn định hơn.

Chúc bạn thành công. Cách của bạn làm ntn??? Có thể chỉ dẫn cách mình gỡ driver được không ??

Các chủ đề có liên quan khác