catcanh122

Em muốn khi mở access lên Form chính khởi động đầu tiên và hiên lên thông điệp:Chào ban.Chúc bạn một ngày làm chuyện vui vẻ!Em viết Msgbox như thế này nhưng bất biết áp dụng cho Sự kiện nào: PHP Code:
MsgBox "Chuc ban mot ngay lam viec vui ve!", vbOKCancel, "Chao ban!" 

Em cố gắng để viết được Tiếng việt nhưng mãi bất viết được,anh chị thông cảm.Có phải là Msgbox bất cho phép viết tiếng việt có dấu phải bất a!

1/ Sử dụng sự kiện Form_Load() hay Form_Open()2/ Trong MsgBox chưa hỗ trợ trực tiếp tiếng Việt có dấu. Muốn làm được thì phải cầu cứu tới hàm API

platinum_angel

Trích:
Nguyên văn bởi xuanthanh 1/ Sử dụng sự kiện Form_Load() hay Form_Open()2/ Trong MsgBox chưa hỗ trợ trực tiếp tiếng Việt có dấu. Muốn làm được thì phải cầu cứu tới hàm API
Xuânthanh ơi!Làm sao cho khi mở access thì Form tự động bật lên đầu tiên.vànó tương tự như là Form chính ấy.mình biết câu lênh: Trích:
DoCmd.Maximize
nhưng bất biết làm sao cho Form phóng cực lớn được

huongc0ng

Trích:
Nguyên văn bởi binhdinh90 Em muốn khi mở access lên Form chính khởi động đầu tiên và hiên lên thông điệp:Chào ban.Chúc bạn một ngày làm chuyện vui vẻ!Em viết Msgbox như thế này nhưng bất biết áp dụng cho Sự kiện nào: PHP Code:
MsgBox "Chuc ban mot ngay lam viec vui ve!", vbOKCancel, "Chao ban!" 

Em cố gắng để viết được Tiếng việt nhưng mãi bất viết được,anh chị thông cảm.Có phải là Msgbox bất cho phép viết tiếng việt có dấu phải bất a!
Vào Tools\\Startup... -' + '->> Tại Display form/page bạn chọn form có lời "Chào ban.Chúc bạn một ngày làm chuyện vui vẻ!".Msgbox hỗ trợ Tiếng Việt theo ngựa TCVN3 (ABC), bạn cần làm như sau:+ Trong Microsoft Visual Basic bạn vào Tools\\Editor Format\\ tại muc Font bạn chọn VK Sans Serif (Western) -' + '->> Từ đây bạn viết không tư+ Để đọc được Tiếng Việt trong msgbox bạn cần cho font của Item cũng là VK Sans Serif (Western) -' + '-> cái này bạn chỉnh trong Display ở Control Panel (phiên bản từ WindowsXP đổ về trước), Vista thì là Personalization.Msgbox hỗ trợ Unicode thì mình bất biết -' + '-> điều này mong được các đàn anh khác chỉ bảo.

Trích:
Nguyên văn bởi tienduyet Vào Tools\\Startup... -' + '->> Tại Display form/page bạn chọn form có lời "Chào ban.Chúc bạn một ngày làm chuyện vui vẻ!".Msgbox hỗ trợ Tiếng Việt theo ngựa TCVN3 (ABC), bạn cần làm như sau:+ Trong Microsoft Visual Basic bạn vào Tools\\Editor Format\\ tại muc Font bạn chọn VK Sans Serif (Western) -' + '->> Từ đây bạn viết không tư+ Để đọc được Tiếng Việt trong msgbox bạn cần cho font của Item cũng là VK Sans Serif (Western) -' + '-> cái này bạn chỉnh trong Display ở Control Panel (phiên bản từ WindowsXP đổ về trước), Vista thì là Personalization.Msgbox hỗ trợ Unicode thì mình bất biết -' + '-> điều này mong được các đàn anh khác chỉ bảo.
Anh tienduyet ơi.đúng như anh nói.Viết được tiéng việt,máy đọc được Promt,nhưng Tile thì bị lỗi Font.Mặc dù vừa chỉnh đủ 2 thứ như anh nói!Còn gì nữa không?

Tiis

Ý bạn là caption cho form chứ gì. Nếu đúng thế thì có 2 trường hợp cho bạn chọn:1. Tiếng Việt bảng ngựa TCVN3 (ABC), caption của form bạn đánh trong VBA, tại mục Item bạn chọ Active Title Bar cũng là VK Sans Serif (Western).2. Tiếng Việt bảng ngựa Unicode: Bạn mở Properties của form ra và tại tab Format, mục Caption bạn đánh Tiếng Việt chuẩn Unicode vào. Item bạn chọn Active Title Bar, chọn "phông" Tahoma, Arial,...(bảng ngựa Unicode).Thân chào!
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Trích:
Nguyên văn bởi ngocchungkt2 Anh tienduyet ơi.đúng như anh nói.Viết được tiéng việt,máy đọc được Promt,nhưng Tile thì bị lỗi Font.Mặc dù vừa chỉnh đủ 2 thứ như anh nói!Còn gì nữa không?
Gửi anh! Em chỉ là em thôi, sinh viên năm thứ 2, 19 tuổi anh ah!

Các chủ đề có liên quan khác