Gall

Máy của mình không hiểu tại sao bây giờ cứ vào cài lại windows hay vào chương trình dos,ghost... là máy tính tự động shutdown nên mình muốn cài lại windows hay ghost lại cũng không được.

Mong các bạn tư vấn giúp đỡ!

Mình xin cảm ơn!

ủa lúc cài windows ,ghost mà máy shutdown được à có vô windows đâu mà nó shutdown hay nó tự tắt lúc cài windows hả bạn bạn nói thế thì hơi khó hiểu đó

money_kiss2808

bạn ơi có phải mở máy lên được 1 lúc là tự restart máy không ( vào cài windows cũng bị, vào ghost hay dos cũng bị phải không) có thể do cpu quá nóng bạn thử bỏ lớp keo tản nhiêt ở cpu và quạt ra chét 1 lớp keo tản nhiệt khác vào đi hay kiểm tra coi nguồn bạn có bị vấn đề gì không có thể tét bằng cách mượn 1 cái nguồn khác vào thử nếu không phải thì là do trường hợp đầu tiên đó

nh0cken_kute

Chắc đó là lỗi phần cứng rồi. Kiểm tra lại đi bạn ơi có hỏng hóc gì thì sửa lại cho sớm.

T Shirt .

bibi_star_456

ko fải đâu... tại cái file userinit.exe trong thư mục system32 bị lỗi thôi mà.

Muốn khắc fục thì mua cái đĩa boot hiren Vol 9 về boot vào window mini và copy file userinit từ usb lấy nguồn file từ 1 máy tính bình thường nào đó. Xong rồi reset máy và vô windows bình thg` thoy ^^

Trích peteywilliams không fải đâu... tại cái file userinit.exe trong thư mục system32 bị lỗi thôi mà.

Muốn khắc fục thì mua cái đĩa boot hiren Vol 9 về boot vào window mini và copy file userinit từ usb lấy nguồn file từ 1 máy tính bình thường nào đó. Xong rồi reset máy và vô windows bình thg` thoy ^^ nếu bị lỗi userinit thì sao lại không ghost máy được nhi? vào dos cũng không

Các chủ đề có liên quan khác