sh0ck_ke_ta0

Tớ có 1 địa chỉ mà thấy nhiều bạn comment khen lắm, đẹp và rẻ luôn, theo đúng tiêu chí của chị chủ topic, tớ cũng đang định đi ép thử ở đó đây. Đó là CH Nguyễn My SG trên đường Nguyễn Chí Thanh.Link đây ah

http://muare.vn/forum/*********/1922893.ttvn

Còn mới uốn thì chịu khó đi bạn ah, tóc tớ uốn xong cũng đẹp được  từ tiệm làm tóc về đến nhà, hôm sau gội đầu xong còn xoăn xoăn chứ lúc khô cảm giác cho 1 mồi lửa thì đầu cháy ngang đống rơm, tớ cũng xù đũa đấy. Nói chung bạn mới làm thì đừng ép lại ngay, hỏng hết tóc đấy. Chịu khó đau thương dưỡng khoảng 2 tháng (như tớ), đi chơi thì dùng mouse để vuốt tóc, còn nếu không thì cứ cột tóc lại vậy (tớ là nhứ thế), sau 2 tháng thì ép lại, chứ ép ngay hỏng hết tóc đấy vì uốn là hại tóc kinh khủng (Tóc tớ đang dài 3/4 lưng, thẳng, đi uốn, bị cháy, ép lại, cắt đến qua vai 1 tí -- (, nghĩ vẫn thấy đau)

ninhhoa_83

Mình đã từng uốn tóc, để đúng 1 tuần chịu không nổi nên duỗi ngay. Mình duỗi tại nhà, đơn giản lém.

Mua thuốc duỗi tóc của Wella hộp màu trắng. Apply hộp số 1 lên tóc, dùng lược răng khít chải cho thuốc thấm đều rồi để yên trong 2,5 - 3 tiếng đồng hồ, trong thời gian đó nhớ dùng lược chải thường xuyên.

Sau đó gội đầu thật sạch, mừng quá tóc hết xoăn rồi nhưng chưa xong nhé, các bạn chịu khó chạy ra ngoài tiệm nào gần nhà, bảo nó kẹp thẳng mất 10k thôi.

Sau đó về nhà bôi thuốc số 2 vào, để 1 tiếng rồi gội.

Thế là xong, nhớ là 3 ngày sau mới gội đầu nhé. Tóc em mượt và thẳng đến không ngờ nhờ dùng cách này, lại ít tốn tiền nữa, không cần hấp dầu, mà tóc em vốn là tóc rễ tre ấy nhé...

Thẳng giống thế này nè. Em để kiểu tóc này luôn:

==> Day khong phai hinh em dau nhe...

Hi bạn .
Bạn nên để khoảng 3 tháng sau khi làm tóc để tóc phụ hồi trở lại thì bạn hãy đi ép không nó sẽ xơ và chẻ ngọn đó bạn ah .
 Bạn tham khảo link này nhá ở đây có chuyên gia tóc hàn quốc họ sẽ tư vấn cho bạn về tóc .
 chúc bạn lại có được mái tóc đẹp như trước.
http://my.opera.com/hairsalonmoly/blog/

Các chủ đề có liên quan khác