Người ta nói rằng : " Khóa thì Khóa người ngay ; chứ kẻ gian thì không bao giờ khóa được "

Còn Khóa mày tính thì cũng vậy , chỉ khóa những người khờ dại ; gà mờ thôi , chứ gặp phải nhưng tay ... nhà nghề thì nó vẫn mở và chui vào được .

Hiện nay tui đang khóa máy tính bằng cách : vào Start >run rồi gõ cmd sau đó gõ syskey ; rồi chọn Update , rồi gõ Password vào .

Muốn hỏi các bạn là:

1_ Khóa máy tính bằng cách vừa nói trên thì có an toàn 100% không ?

2_ Ở trên cõi đời này có mấy cách khóa máy tính ?

3_ Có cách khóa máy tính nào mà bảo đảm 100% ; (không có tay nghề nào mở được ) , nếu bạn nào biết thì chỉ cách cho mình với nha . Thanks .

Felicio

nếu mà để tổng hợp e rằng là khó.bơi trên đời này có khoảng 8 ty người mỗi ngưới 1 cách

nếu để an toàn nhất mình nghĩ rằng bạn nên viết riêng cho mình 1 kiểu chẳng tương tự ai với thuật toán tinh vi thì sẽ hạn chế được số người mở hơn.ko có gì là tuyệt cú đối cả

H_T

chiensivodanh

Muốn hỏi các bạn là:

3_ Có cách khóa máy tính nào mà bảo đảm 100% ; (không có tay nghề nào mở được ) , nếu bạn nào biết thì chỉ cách cho mình với nha . Thanks . 1. 90% thì đồng ý chứ 100% thì tui không dám chắc.

3. Lock My PC™ 4.5.1.671 (Cái này thì khoảng 99,99% ở Việt Nam)

Đăng ký:

Name: CRUDE Team

Serial: LMPC4-4FF7E6-D9AFED-C36DFF-EC7FE6

chiensivodanh Người ta nói rằng : " Khóa thì Khóa người ngay ; chứ kẻ gian thì không bao giờ khóa được "

Còn Khóa mày tính thì cũng vậy , chỉ khóa những người khờ dại ; gà mờ thôi , chứ gặp phải nhưng tay ... nhà nghề thì nó vẫn mở và chui vào được .

Hiện nay tui đang khóa máy tính bằng cách : vào Start >run rồi gõ cmd sau đó gõ syskey ; rồi chọn Update , rồi gõ Password vào .

Muốn hỏi các bạn là:

3_ Có cách khóa máy tính nào mà bảo đảm 100% ; (không có tay nghề nào mở được ) , nếu bạn nào biết thì chỉ cách cho mình với nha . Thanks . Làm gì có cái gì là chắc chắn, chỉ có 1 điều chắc chắn là không có gì chắc chắn.

cách an toàn nhất là không cho ai sử dụng máy tính của mình. trừ khi có mình ở đó và..chăm chú nhìn. hay phân quyền user đó. Không cho nó copy hay chỉnh sửa gì trong máy.

nt_phong1553

không có gì là không thể với 1 hacker cả

có lẽ bác nên mua 1 cái khóa ổ điện thì may ra

Cace

Đến Bác Bill còn chịu thua hacker thì nói gì anh em chúng ta.

Nhưng mình có phần mềm này rất hay nếu bạn có 1 cái USB

Đó là USB Lock PC

Nó sẽ nhận dang USB của bạn, khi nào bạn cắm USB vào thì nó mới cho phép máy tính hoạt động. không thì nó sẽ đình công ( khởi động lại máy hay tắt máy - tùy bạn chọn)

p/s : Cơ chế hoạt động của chương trình hoàn toàn đơn giản. Khi có một kết nối USB vào máy tính ngay đúng với cổng mà bạn thiết lập thì máy tính sẽ được mở. Khi ngưng sử dụng cũng là lúc chương trình làm việc. Hệ thống sẽ được thông báo trước 60s cho bạn lưu tất cả công chuyện cần thiết trước khi bị Freeze (đóng băng), Log Off (thoát hệ thống) hay Shut Down (tắt máy tính an toàn).

iu2x

đừng sử dụng Window nữa, sử dụng Linux đi, ít người nhòm ngó

be_ma

johnlennon không có gì là không thể với 1 hacker cả

có lẽ bác nên mua 1 cái khóa ổ điện thì may ra Đã có khóa thì sẽ có chìa, mà có chìa thì mở được.

blood_of_dicth

em vẫn chưa hiểu rõ lắm, chung chung quá. mấy anh cho em download toàn sai không được không àh!!

chiensivodanh Người ta nói rằng : " Khóa thì Khóa người ngay ; chứ kẻ gian thì không bao giờ khóa được "

Muốn hỏi các bạn là:

3_ Có cách khóa máy tính nào mà bảo đảm 100% ; (không có tay nghề nào mở được ) , nếu bạn nào biết thì chỉ cách cho mình với nha . Thanks . Bạn vào settings=>control panel=>User Accounts and Family Safety=>User Accounts=>Change Your Password rồi chon pass muốn cai vào ô password nha.

Vậy là xong.

fgg_fgg

thanhbv0710g 1. 90% thì đồng ý chứ 100% thì tui không dám chắc.

3. Lock My PC™ 4.5.1.671 (Cái này thì khoảng 99,99% ở Việt Nam)

Đăng ký:

Name: CRUDE Team

Serial: LMPC4-4FF7E6-D9AFED-C36DFF-EC7FE6 Theo ông này này bạn à

Các chủ đề có liên quan khác