thanhbk_305

Khi e vào ổ C click chuột phải chọn property thì nó hiện dung lượng ổ C vừa sử dụng là 7.29G như thế này:

Khi mình chọn tất cả folder trong ổ C và kiểm tra dung lượng thì chỉ có 3.36G như thế này:

Mình thấy lạ nên vừa cho hiện hết file ẩn lên để kiểm tra nhưng vẫn k thấy có file ẩn nào mà tại sao lại mất đi gần 4G dung lượng như thế?

Mình cài laị win7 kiểm tra như thế cũng bị mất 2G. Hôm qua format lại ổ C ghost lại XP thì kiểm tra thấy mất gần 4G như trên.

Ai biết khắc phục lỗi này thế nào chỉ cho em với. Thanks!

Beanon

_ Bạn đo dung lượng chưa hết do có các file bị ẩn mà bạn chưa là hiện lên được chứ không phải là không có file ẩn

Bạn có thể kiểm tra kỹ khi dùng winmini trong đĩa hidren boot

các file như pagefile.sys ẽ chiém dumng lượng khoảng 1,5GB đến 3GB, rồi có thể do system restore nữa, các file ẩn như Application Data trong users là nơi chứa dung lượng lớn mà bạn chưa thấy dc

Korbin

Có mấy file hệ thống chạy ẩn bên dưới không hiện theo cách chọn show hidden file thông thường đâu, có mấy file .disk gì đấy dung lượng cũng chừng vài GB chứ không ít, windows 7 nó khác thế đấy, không sao cả.

do.tuan79

đó là do bạn để chế độ Hibernate thui, tắt nó đi kiểm tra lại dung lượng ổ c là biết ngay đó mà, thằng Hibernate khi được kích hoạt chiếm khoảng 4g ở trong ổ C của bạn

kenny.nuwuen

dungpro116 đó là do bạn để chế độ Hibernate thui, tắt nó đi kiểm tra lại dung lượng ổ c là biết ngay đó mà, thằng Hibernate khi được kích hoạt chiếm khoảng 4g ở trong ổ C của bạn tắt như thế nào vậy

Gerrell

heykid tắt như thế nào vậy nhânc chuột phải vào màn hình, chọn cái cuuois cùng, sang tab screen saver, chọn power, sau đó hiện ra 1 bảng, chọn tab thứ 3 (Hibernate), bỏ tick ở cái ô enble.... , sau đó ok là được, rui kiểm tra lại dung lượng xem là biết liền

rua1410

dungpro116 nhânc chuột phải vào màn hình, chọn cái cuuois cùng, sang tab screen saver, chọn power, sau đó hiện ra 1 bảng, chọn tab thứ 3 (Hibernate), bỏ tick ở cái ô enble.... , sau đó ok là được, rui kiểm tra lại dung lượng xem là biết liền tks....,,,,,,,,,,

Mình vào windows mini thì thấy có 2 file này: Hiberfil.sys và pagefile.sys mỗi cái dung lượng 2G.

Về 2 file này các bạn vào đây tìm hiểu:

Thế là mình vừa khắc phục được.

Thanks all!

tungb0p

Tất chế độ ngủ đông đi! Và đùng mở chương trình gì cả ! Thử kiểm tra lại xem! Mà hình như chưa hiện hết tất cả chương trình và các file ẩn lên hay sao ý! Chẳng lẽ lại bị phân mảnh rồi!

kiki_coco02

baoquocdtk Mình vào windows mini thì thấy có 2 file này: Hiberfil.sys và pagefile.sys mỗi cái dung lượng 2G.

Về 2 file này các bạn vào đây tìm hiểu:

Thế là mình vừa khắc phục được.

Thanks all! Khuyến cáo RAM ảo nên để = 1 đến 1.5 RAM thật.

blue_ruby

Mình cũng bị z nàk,để cho hiện file ẩn luôn,và Crlt Alt vẫn không đủ dữ liệu mà lấy mất đâu ra > 2 GB lun

Mình xài windows XP,có bản nào giải KẾT dùm với,tks nhju !

Các chủ đề có liên quan khác