MacNeill

Cả PC và laptop của mình đều bị hiện tượng như trong ảnh khi xem các ảnh ở chế độ Thumbnails, hay mở các thư mục có chứa nhiều files cũng bị hiện tượng trên ( Nó nhòe hết màn hình, mất chữ, mất hình thư mục... các thư mục nhảy ra các vị trí khác )

Có ai giải thích giùm mình nó bị làm sao không ? cách khắc phục như thế nào

Mỗi lần bị như thế này phải Log Off máy hay Restart máy mới hết, mà máy tính của mình chạy nhiều ứng dụng, hầu như chạy 24/24, tắt máy khởi động lại rất bất tiện

Thank for help

Berresford

Máy không bị Virus hay Spyware đâu các bạn nhé máy mìnhphòng chốngthủ kỹ lắm

php_vn

Theo mình thì hiện tượng bạn gặp phải là do lỗi quản lý bộ nhớ ảo (Virtual Memory) hay RAM, nguyên nhân là vừa mở quá nhiều process. Lỗi này tương tự như chuyện bạn mở quá nhiều tab trong trình duyệt có chứa nội dung phức tạp (vd Flash), tới một lúc nào đó bạn sẽ bất thể mở ứng dụng mới hay màn hình bị lỗi vẽ các menu...

Nếu vẫn phải tiếp tục chạy nhiều ứng dụng như vậy thì bạn nên gắn thêm ram hay tăng dung lượng Virtual memory (nếu đang giới hạn nó).

may_chui_tao

Đúng đấy, có vẻ như bạn sử dụng máy tính cá nhân của mình làm server để nhiều máy khác kết nối vào cùng lúc nên hiện tượng trên xảy ra là phải thôi. :( chả có cách nào khác ngoài nâng cấp phần cứng, phần mềm.

Santiago

Máy tính của mình chạy bình thường, không làm server gì cả, Virtual Memory bình thường, Ram 2GB thừa dùng với winxp

Các chương trình chạy nền chỉ có IDM và Bitdefender thôi, mình đặt down mediafire suốt ngày chẳng sao, nhưng cứ khi mở các topic nhiều ảnh hay nhiều files là bị hiện tượng trên

Cả laptop và PC đều bị, bực mình lắm ý

Artair

Các chương trình sử dụng trên thanh tashbar chỉ có Word, Firefox, paint, thế mà nó cũng bị lỗi trên, chả hiểu gì cả

Các chủ đề có liên quan khác