Các bro cho em hỏi phần mềm nào sửa lỗi badsector trên windows 7 tốt nhất?

Cái nào chạy được trên môi trường windows luôn ấy.Bác nào có cho em xin link với,có Cr-ack gì luôn thì càng tốt.

Em đang dùng windows 7 ultimate 32 bit.

hpetina

Hỏi về phần mềm sửa lỗi badsector trực tiếp trên windows 7

HDD Regenerator là phần mềm có thể nói là tốt nhất cho chuyện làm sống lại ổ cứng do các lỗi vật lý làm hư hại gây ra ( bad sector ).

Nếu bạn nghi ngờ ổ cứng của mình có các bad sector, bạn có thể khó khăn khi cố gắng sao chép dữ liệu từ ổ cứng của mình, hay chú ý thấy hệ điều hành không ổn định hay phát hiện ra bạn không có khả năng khởi động cùng Windows. Nhưng không nên phải hoảng sợ và bắt đầu chi nhiều trước cho bên dịch vụ sửa chữa, hay nghĩ rằng ném ổ cứng đi thì tốt hơn vì nó chứa nhiều dữ liệu quan trọng của mình.
Do chương trình không có khả năng sữa chữa Bad Sector trực tiếp trên hệ điều hành Windows mà chỉ cho phép sử dụng trong môi trường DOS mà thôi. Vì thế HDD Regenerator sẽ làm ra (tạo) một đĩa mềm chứa chương trình sữa chữa có khả năng Boot. Quá trình này thực hiện rất đơn giản. Sau khi cho đĩa mềm vào ổ, hãy khởi động chương trình. Nhấn vào menu Regeneration và chọn mục Create Bootable Diskette. HDD Regenerator sẽ tiến hành format và chép chương trình vào đĩa mềm đó.

Chạy file exe này trong windows 7 nó sẽ giúp bạn chọn một trong 2 là làm ra (tạo) ra một đĩa CD tự boot cứu hộ đĩa cứng, hay là đĩa mềm cũng có tính chất auto boot.
Download HDD Regenerator mới update:

Để riêng chỉ phát hiện bad sector:
phát hiện bad sector cho ổ cứng bằng DTI Surface Scanner

Ngoài ra xem thêm bài
Sử dụng Hiren Boot để kiểm tra và sữa lỗi Bad sector HDD

itsme7i

Đã quét lỗi đến ổ cứng thì làm sao đòi hỏi dùng trên windows được. Bắt buộc phải sử dụng 1 nền khác như DOS hay Linux để quét. Chứ nếu dùng windows thì hiệu quả không cao khi phát hiện lỗi quét lỗi đâu

nếu bạn thích dùng trên windows thì có phần mềm này
HDD tune để HDD trong windows cũng được
Download HD Tune Pro v5.50

nhokvip_pro

CHọn ổ đĩa mà bạn muốn fix lỗi

chuột phải chọn Properties

Chọn thẻ Tool

Nhấp Vào Check Now

xuất hiện ra 1 bản check disk > bạn tít vào 2 tùy chọn trong bảg đó (Scan for and attempt recovery of bad sectors và Automatically fix file system errors) rồi nhấn Start.. chờ 1 chút thế là song

tommynguyen90

Cách này mình vừa từng làm rồi bạn à.Nhưng nghe giới thiệu HDD 1.71 này sửa lỗi tốt nên thử thôi.

Mình vừa làm được rồi,không chạy được trên windows luôn nhưng cho vào usb boot,

ngptin1

Mình vừa từng dùng nó rùi mà....win 7 xài ngon lành mà

t_naomi_w2000

em dùng HDD 1.71 sữa hết lỗi ... rồi chạy 1 tuần sau lại bị nữa, lâu lâu máy cứng đơ, lâu lâu copy nó đứng im chẵng làm gì dc phãi bấm nút ngùn tắt máy... vậy ỏ cứng em ra đi hay còn cứu dc phân nào không ah, cứu dc em lấy làm ổ HDD box. bạn nào có cách nào trị hiệu quả hơn HDD 1.71 thì chỉ em với há, em Thank nhiều

bibi_star_456

badsector nó chỉ cắt ra thôi chứ sao sửa dc