Em đang xài em ASUS. Hồi bữa em có nghe man mán là có thể tắt được chế độ sạc pin tự động của máy khi chúng ta cắm sạc vào (xài nguồn trực tiếp ấy). Mà em không biết tắt chế độ tự sạc sao cả. Mong được mấy anh chỉ dùm

---------- Bài thêm lúc 14:20 ---------- Bài trước là lúc 13:45 ----------

upppppppppppp! không ai biết à ???????????????

iron_pigeon_vqs

HitmanC47 Bạn nên làm theo chỉ dẫn trong bài chỉ dẫn sau đây: Mình hỏi cách tắt mà bạn đưa mình chỉ dẫn sử dụng làm gì ???

witoc_apple

Chuột phải vào My computer chọn Manage -> chọn Device Manager -> tại mục Batteries có "microsoft acpi-compliant control method battery" là driver quản lý phần sạc (cái còn lại là quản lý nguồn điện). Bạn disable cái driver đó đi là được.

Inocente

HitmanC47 Chuột phải vào My computer chọn Manage -> chọn Device Manager -> tại mục Batteries có "microsoft acpi-compliant control method battery" là driver quản lý phần sạc (cái còn lại là quản lý nguồn điện). Bạn disable cái driver đó đi là được. Thanks..........

Hubert

sạc đầy tháo ra đi bạn - dùng mà cắm auto sẽ nhanh chai pin lắm

thuan.tran72

giờ có gì đâu mà phải tháo với không tháo. Pin của máy bây giờ nó chế độ tự động ngắt khi pin đầy và sử dụng luôn nguồn của sạc chứ không phải của pin. DO vậy khi pin đầy cứ cắm sạc vô tư mà dùng. không lo ảnh hưởng gì đến pin đâu.

love_a9k21

pin bây h tự động dùng nguồn điện khi cắm sạc, nên không phải tắt làm gì, chỉ khi pin dưới 95% nó mới tự động sạc thôi,

Các chủ đề có liên quan khác