hoadongnoi279

e có đọc trên mấy trang web về cách tăng tốc độ internet lên 20% như sau:

1. Vào Start, chọn Run, gõ gpedit.msc

2. Chọn nhánh Administrative Templates

3. Chọn thẻ Network

4. Chọn tiếp thẻ QoS Packet Scheduler

5. Sau đó, chọn Limit Reservable Bandwidth, rồi chọn ô Enabled

6. Đổi giới hạn Bandwidth limit % đang là 20% xuống 0%.

không biết có nên làm theo không nhỉ?

Shan

ko bị sao đâu bạn à m` vừa test rồi mà chả bít có tăng tốc được.

bachduyanh1302

Tăng được đó. Nhưng mà 20% đó là Microsoft dành cho chuyện update windows đó ----> update chậm

mizz_tuily

tưởng bác này có cách gì mới chứ cách này mình thấy trên 4rum hơi nhiều rùi! Mà xem ra chả biết có tăng được nhiêu không chứ thấy cũng bình thường down bên MF lúc nào cũng 600k/s! Chả thay đổi gì !!

traitimlamlo_19

À tui hỏi update windows có quan trọng lắm không, nếu không quan trọng lắm thì thui không cần up date windows nữa

---------- Bài thêm lúc 18:11 ---------- Bài trước là lúc 18:10 ----------

Mà chỉ tập trung vào tăng tốc wed thôi

xvav92x

sonhuhuprox1 À tui hỏi update windows có quan trọng lắm không, nếu không quan trọng lắm thì thui không cần up date windows nữa

---------- Bài thêm lúc 18:11 ---------- Bài trước là lúc 18:10 ----------

Mà chỉ tập trung vào tăng tốc wed thôi thường thì update windows để cập nhập các bản vá lỗi cho windows thôi bạn àh! Tắt cái này đi thì cũng update bình thường thui nếu bạn muốn! Mà nếu bạn xài windows lậu thì nhớ kiếm bản Cr-ack mới đó không lại die cái win!

Canary_7

theo mặc định khi cần update windows sẽ dành riêng ít nhất 20% cho chuyện tải các bản update, có nghĩa là khi windows không làm j cả, bạn vẫn sử dụng được hết băng thông của mình, cho nên bạn muốn thay cũng được, không thay cũng không sao, không ảnh hưởng j hết

banhdi

alittleduck theo mặc định khi cần update windows sẽ dành riêng ít nhất 20% cho chuyện tải các bản update, có nghĩa là khi windows không làm j cả, bạn vẫn sử dụng được hết băng thông của mình, cho nên bạn muốn thay cũng được, không thay cũng không sao, không ảnh hưởng j hết 1.Tui thích câu trả lời này hơn, windows lậu của tui cài từ đĩa ra dùng được 1 năm rồi tất cả người ạ,tui muốn hỏi là nếu tắt chức năng update thì liệu windown có bị mất dữ liệu không hả bạn

2. Máy tính của tui mua về thì được tặng kèm 1 đĩa là của công ty chính hãng:

-Trước kia khi tui cài windows lậu thì sau khi cài windows XP xong , tui nghe chỉ dẫn của anh tui là phải đút đĩa của "công ty chính hãng" vào để cài tiếp nếu không là windows sẽ không dùng được, nay tui làm mất đĩa của công ty chính hãng rồi, nếu windows mà hỏng chắc chỉ có nước đem ra hàng mà cài windows bản quyền.Xin hỏi các pro nếu mất đĩa của công ty chính hãng, thì nên mua đĩa nào để thay thế

hatecow

thanhendless Xài cFosSpeed đi bạn..Mình đang xài..thấy cũng đỡ lắm nhưng cái đó nó chỉ cho dùng thử thôi!

suale455000

alittleduck theo mặc định khi cần update windows sẽ dành riêng ít nhất 20% cho chuyện tải các bản update, có nghĩa là khi windows không làm j cả, bạn vẫn sử dụng được hết băng thông của mình, cho nên bạn muốn thay cũng được, không thay cũng không sao, không ảnh hưởng j hết 1.Tui thích câu trả lời này hơn, windows lậu của tui cài từ đĩa ra dùng được 1 năm rồi tất cả người ạ,tui muốn hỏi là nếu tắt chức năng update thì liệu windown có bị mất dữ liệu không hả bạn

-Trước kia khi tui cài windows lậu thì sau khi cài windows XP xong , tui nghe chỉ dẫn của anh tui là phải đút đĩa của "công ty chính hãng" vào để cài tiếp nếu không là windows sẽ không dùng được, nay tui làm mất đĩa của công ty chính hãng rồi, nếu windows mà hỏng chắc chỉ có nước đem ra hàng mà cài windows bản quyền.Xin hỏi các pro nếu mất đĩa của công ty chính hãng, thì nên mua đĩa nào để thay thế

gia_bang

sonhuhuprox1 1.Tui thích câu trả lời này hơn, windows lậu của tui cài từ đĩa ra dùng được 1 năm rồi tất cả người ạ,tui muốn hỏi là nếu tắt chức năng update thì liệu windown có bị mất dữ liệu không hả bạn

-Trước kia khi tui cài windows lậu thì sau khi cài windows XP xong , tui nghe chỉ dẫn của anh tui là phải đút đĩa của "công ty chính hãng" vào để cài tiếp nếu không là windows sẽ không dùng được, nay tui làm mất đĩa của công ty chính hãng rồi, nếu windows mà hỏng chắc chỉ có nước đem ra hàng mà cài windows bản quyền.Xin hỏi các pro nếu mất đĩa của công ty chính hãng, thì nên mua đĩa nào để thay thế mua lại đĩa windows mới mà cài luôn đi bạn. Cần gì phải chính hãng hay không. Còn tắt cái chức năng đó đi thì chả ảnh hưởng gì tới windows cả bạn yên tâm.

Các chủ đề có liên quan khác