Em thuộc dạng bụ bẫm, qua nhiều lần sử dụng vài thực phẩm chức năng, em thấy rằng việc sử dụng chúng làm cho chị em chúng ta "đẹp tạm thời" và nguy cơ "bụ bẫm" trở lại lại rất cao vì đôi khi không kiềm chế sự thèm ăn.

Các chị thử nghĩ xem, sau khi sử dụng thực phẩm chức năng, chị em ta phải ép mình vào những khuôn khổ để duy trì vóc dáng, nhự vậy vô tình làm cuộc sống thêm phần lo toan. Bên cạnh đó, không thể không đề cập đến những trường hợp chị em ta lại "đi vào con đường ăn uống bình thường trở lại", thành ra "bụ bẫm" lên, rồi bắt đầu "quá trình đày đoạ bản thân", quá trình này có thể tiếp diễn nếu chúng ta không đủ ý chí, không đủ quyết tâm. Điều náy khiến chúng ta lại tốn thêm tiền bạc, thời gian, công sức, hao tâm hao lực.

Dù em không nhiều kinh nghiệm lắm nhưng thời gian vừa em, em nhận thấy rằng dù dùng thực phẩm chức năng nào đi nữa thì việc tập thể dục là một yếu tố tích cực giúp chị em vừa khoẻ, cơ thể vừa săn chắc, sự tác động của việc tập thể dục không nhanh chóng bằng việc sử dụng thực phẩm chức năng nhưng nó hỗ trợ phần nào trong giai đoạn chị em ta sử dụng TPCN.

Lúc đầu, em sử dụng TPCN hằng ngày, rồi lạm dụng nó quá nhiều thành ra tự tạo cho mình tính ỷ lại vào chúng, rồi đâu lại vào đấy. Sau nhiều lần thất bại, em nhận ra rằng cứ ăn những bữa chính bình thường để không bị thiếu chất hay chóng mặt, uống nước đủ, đặt ra câu hỏi khi chứng kiến những món ăn vặt hấp dẫn (liệu mình có kiểm soát việc ăn vặt này ko? Thử nhẩm tính chi phí bỏ ra cho việc ăn vặt là bao nhiêu và với số tiền đó mình mua thêm được những món đồ cần thiết nào? hay trước khi ăn vặt, uống một ly nước thật no, để ăn vặt ít lại), cũng tuỳ từng trường hợp vào thể trạng của mỗi người giảm cân ở mức bao nhiếu là đủ, có khi giảm cân xong thì gương mặt không còn tươi tắn như lúc trước... Đây là vài lời tâm sự của em, dù em cũng đang trong quá trình giảm cân bằng ý chí, tập thể dục mỗi ngày (tối thiểu 15p, tối đa 1h), em không sử dụng TPCN nữa vì "Bác" không cho . Hiệu quả cũng tạm chấp nhận.

Chúc các chị luôn vui khoẻ trẻ đẹp

luudieuha

Chào bạn!

Mình Quản lý www.thienduongsuckhoe.net chuyên về thực phẩm chức năng, bạn muốn tham khảo về sản phẩm Cambrridge dite của Anh phải không? sản phẩm này giảm cân thực sự hiệu quả và an toàn bạn a` bạn muốn biết thông tin chi tiết truy cập vào http://www.thienduongsuckhoe.net/137-dinh-dng-sieu-gim-can-cambridge-diet.html

Chúc bạn sớm được thân hình như ý muốn của mìnhMời bạn ghé thăm: Công Ty CP TM và Hợp Tác Quốc Tế Legacy