minhhanh2504

em lập cái topic trước là để Thank bác ngoccong2001. sau là để kêu cứu tiếp

máy nhà em dính con virus khóa task dùng bkav quét không ra chuột thì lúc nào cũng có cái đồng hồ cát kế bên mặc dù em không vô ứng dụng gì. em vừa thử cài lại máy vài lần nhưng nó cứ hiện ra ( trước khi cài lại vừa bị ) mỗi lần reset thì báo lỗi msftstp.exe và svchost.exe và thêm cái bảng nton.ễ báo there í no disk in the drive .... không tắt dc

pác nào pro IT kíu với ........................!

tieuyen19

Bạn ơi

máy bạn nhiễm virus nặng rồi

Nếu được bạn làm như sau:

1) Sắm 1 cái đĩa setup windows và 1 cái đĩa Antivirus cập nhật mới nhất. Khuyến khích bạn xài các phần mềm bản quyền như KAV, Bit, Symantec....

2) Bạn copy các dữ liệu cần thiết của bạn ra USB hay bộ nhớ ngoài nào đấy an toàn.

3) Cài đặt lại windows. Nếu được, bạn format hết các ổ đĩa, còn không thì bạn format ổ đĩa C: khi cài windows.

4) Cài đặt windows xong, cài liền Antivirus từ đĩa CD ( Tuyệt đối không nên duyệt vào các ổ đĩa HDD) Cài xong antivirus bạn cập nhật virus mới và bạn quét full HDD.

5) Xong bạn cài tiếp driver và các ứng dụng.

Khuyên: Nếu bạn vừa copy dữ liệu ra USB hết rồi thì khuyên bạn nên format hết các ổ HDD, rồi khi copy dữ liệu từ USB vào thì bạn quét virus USB trước khi chép vào HDD.

Thân chào!

congchua_cin

em load cái soft antivirus kíngoft về scan . thấ cũng hiệu quả scan dc quá trời nào ngờ scan xong nó khóa cái máy lun giờ sao anh

quyen_anh

Cẩn thận với mấy cái software tải trên mạng về. lợi bất cập hại, tối nhứt là kêu dịch vụ họ làm cho, rồi ghost lại 1 bản, in ra CD, khi nào đó bị là bung ra. Chắc như cùi bắp.

kimyuong_hi

Con này ăn vào file hệ thống rồi, không diệt được đâu, có diệt được thì hỏng windows ( mất file hệ thống mà )bạn có thể làm theo cách của ngocong2001 hay có thể thử dùng đĩa boot mới nhất chạy quét virus đi rồi lấy dữ liệu ổ bằng miniwin có trong đĩa boot ! ( nên thử trước xem mini windows có nhận được cổng usb không )..

Sau đó cài lại máy - gỡ bỏ atoplay tất cả ổ đĩa ngay rồi tải phần mềm quét virus về quét cho sạch !..

ntthuy151

RAM 512 thì dùng cái gì chả được bạn

Khuyến khích dùng AVG, Avira, hay các bản có bản quyền.

Các chủ đề có liên quan khác