Chago

các bạn có ai biết phần mềm Error repair professional không?Nó có những chức năng gì vậy?Cách sử dụng thế nào?Ai biết chỉ dẫn giùm em với!Thank!

Trong quá trình làm chuyện với máy tính, chuyện sử dụng các chương trình ứng dụng, cài đặt các phần mềm hay lướt web... rất dễ làm cho máy tính của bạn bị những lỗi về registry, lỗi các file ActiveX, các thư viện DLL,... Đặc biệt nguy hiểm hơn khi các lỗi "âm thầm" này rất khó phát hiện, và đến một ngày "đen tối" nào đó bạn phát hiện ra chúng thì vừa quá muộn. Việc cài đặt lại hệ điều hành, các chương trình ứng dụng trên máy sẽ mất nhiều thời (gian) gian và công sức, và cũng bất đảm bảo an toàn dữ liệu.

Tại sao bạn bất nhờ đến 1 chương trình có thể giúp bạn phát hiện và sữa chữa những lỗi đó? Error Repair Professional sẽ giúp bạn làm điều đó, đặc biệt với những ai bất rành về máy tính.

Với hai chế độ quét và dò lỗi hệ thống và lỗi trong các ứng dụng đang chạy. Với chế độ quét, chương trình có các nội dung lựa chọn như registry, memory dump, cookies, history, ActiveX, DLLs,... Ngoài ra, chương trình giúp bạn sao lưu lại Registry để bạn phục hồi khi cần thiết.

Rất đơn giản và nhỏ gọn, file cài đặt chương trình chỉ với dung lượng 1.24MB và chuyện cài đặt cũng diễn ra một cách nhanh chóng. Để sử dụng bạn chỉ cần mở chương trình lên và nhấn vào các nội dung cần kiểm tra và bấm nút Scan, chương trình sẽ tự quét dò tìm lỗi và báo cáo cho bạn. Sau đó để sữa chữa bạn chỉ cần bấm nút Repair. Ngoài ra, chương trình còn có chế độ chạy nền, tự động phát hiện và sữa lỗi khi có một lỗi nào đó phát sinh trong máy tính của bạn.

Nói chung những cái này cũng chỉ là sửa nhưng lỗi nhỏ hay dọn rác thôi chứ những lỗi nặng chịu

Trahern

Trích:

plashpoint

Bác có thể chỉ dẫn cụ thể hơn ko?

Bạn khởi động chương trình, nó sẽ có giao diện như thế này. Nên bỏ chọn ở mục đầu và cuối cho nhanh và bất tốn bộ nhớ.

Nhấn vào Scan Your PC Now và đợi. Khi nó quét xong thi nhấn vào Repair Errors Now, lại đợi một là xong. Không cần làm gì thêm. Chúc vui.

anh_yeu_vo

Trích:

muiten10

Bạn ơi thế mấy cái ở phần More Options thì làm sao?

Bồ bất cần quan tâm đến mấy cái ấy làm gì, dù sao thì mình cũng nói qua, còn nếu muốn biết rõ hơn thì bồ tự vọc tiếp nha (nhà mình đang bị ngập nước vì mưa to quá, sắp nổi hết rồi).
- Registry Optimizer: Nhấn vào đó, sau đó trên giao diện mới nhấn vào Optimize Now ở góc dưới bên trái- Dùng để tự động sửa lỗi trong các registry.
- Backups: Cái này dùng để lưu các registry và khôi phục lại khi cần thiết (theo mình chẳng cần dùng làm gì, tốn bộ nhớ và ít tác dụng. Nếu cần backup thì vừa có các soft khác tốt hơn).
- Abuot: cái này bất nên phải nói.
- Setting: Theo mình chẳng cần chọn mục nào trong đó cả, chỉ phức tạp thêm tình hình. Còn nếu bồ muốn chọn cái gì thì tuỳ.
Hết.

Saniiro

Các anh ơi cho em hỏi với: Thấy mấy anh có cái hình đẹp quá ở bên dưới tên ấy, mấy lỵ có cả ảnh và hình động ở chỗ chữ ký. Các anh làm thế nào vậy, chỉ cho em với. Mà sao các anh toàn là búa với rìu, còn em thì lại gà con vậy.

usa_star

Trích:

muiten10

Các anh ơi cho em hỏi với: Thấy mấy anh có cái hình đẹp quá ở bên dưới tên ấy, mấy lỵ có cả ảnh và hình động ở chỗ chữ ký. Các anh làm thế nào vậy, chỉ cho em với. Mà sao các anh toàn là búa với rìu, còn em thì lại gà con vậy.

Cái này thì chị nhờ các MOD, các AD trả lời vậy. các bạn lên tiếng giúp em nó đi.

tophuong

co mình hỏi một chút,khi chươg trình dò,kiểm tra lỗi thì mình thấy có sọc xanh chạy.nhưng còn khi mình bấm vào repair erors thì cửa sổ chương trình thay đổi sau đó mình bất thấy chạy gì hết là sao vậy bạn?http:

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

co mình hỏi một chút,khi chươg trình dò,kiểm tra lỗi thì mình thấy có sọc xanh chạy.nhưng còn khi mình bấm vào repair erors thì cửa sổ chương trình thay đổi sau đó mình bất thấy chạy gì hết là sao vậy bạn?

---------- Bài viết vừa được nhập tự động bởi hệ thống ----------

co mình hỏi một chút,khi chươg trình dò,kiểm tra lỗi thì mình thấy có sọc xanh chạy.nhưng còn khi mình bấm vào repair erors thì cửa sổ chương trình thay đổi sau đó mình bất thấy chạy gì hết là sao vậy bạn?