Với nhu cầu đi cài máy cho khách hàng nên mình tạo bản Ghost này phục vụ cho mình trước, nhưng nay upload chia sẻ cho các bạn.

Bản ghost được làm từ bản Windows 7 Professional 64bit không hề lược bớt mà chỉ thêm hotfix.

Điểm đặc biệt của bản ghost đó chính là không sử dụng Auto Driver, không Cr-ack sẵn Windows, dung lượng rất nhẹ cho các bạn.

Lý do như sau: Các bộ Auto Driver của Tàu được làm để nhận được cho nhiều máy nên khi mình đi cài máy cho khách có nhiều máy không đủ Diver thậm chí nhận sai Driver nên rất khó chịu, đặc biệt những máy có VGA rời của Nvdia, bộ Auto Driver không có tính cập nhật vì các Driver cũng update thường xuyên. Và dành cho những người thích cài Driver theo đĩa của chính hãng.

Tại sao lại là bản Professional? Đó là vì bạn có thể kích hoạt trực tiếp online bằng key Mak chia sẻ trên các diễn đàn. Vậy là có windows bản quyền like a boss mà chỉ mất có thao tác copy. Và quan trọng là bản Pro so với bản Util chẳng hơn kém nhau bao nhiêu.

Tại sao lại không Active sẵn: Đó là để các bạn thỏa mái active bằng key like BillGate.

Nhưng tớ vẫn để công cụ Winloader trong thư mục Tools tại màn hình decktop để ai thích Cr-ack thì Cr-ack, nhưng khuyên nhé Cr-ack là gì khi mà chỉ với vài thao tác là có windows bản quyền.

Bản ghost cài các phần mềm sau:
  • Kmp kết hợp với bộ code của K-lite code pack full đọc được hầu hết các loại video và nhạc.
  • UltraISO đọc file đĩa ảo
  • Winrar 4.20 x64
  • Your Unin-staller
  • Unikey
  • IDM
  • Google Chrome
  • Foxit Reader
  • Microsoft Ofice 2010 với 3 công cụ Word, Excel, Power Point.

• Vài hình ảnh

Link Download tốc độ cao, không cần tài khoản gì hết:

Link Fshare:

Anh em muốn có bản quyền thì làm như sau:

bằng cách nào chỉ e với, đang kéo file ghost về dùng thử, thanks

hay Topic này

Vào topic ở trên. Tìm xuống dòng Windows 7 Pro, Enter Key active Online

Kiếm cái key nào còn nhiều lượt active rồi copy lại.
    Ra màn hình Decktop chuột phải vào My Computer chọn Properties, Tìm xuống dưới dòng Change product key bấm vào đó, rồi Paste cái key vừa cop vào, bấm Next hay OK gì đó đợi một lát là có windows bản quyền, anh nhớ là máy phải kết nối mạng nhé.

Max size tại diễn đàn này yêu cầu là 5 nhé , và điều thứ 2 là không được dẫn link sang diễn đàn khác .

bản win7 này bạn giới thiệu nhẹ , nhưng mà mình thấy 4GB cũng là hơi nặng đó @@

biyun_xiaolin

Max size tại diễn đàn này yêu cầu là 5 nhé , và điều thứ 2 là không được dẫn link sang diễn đàn khác .

bản win7 này bạn giới thiệu nhẹ , nhưng mà mình thấy 4GB cũng là hơi nặng đó @@ Cách hành xử của bạn hay nhỉ? Bài viết đang trong quá trình chỉnh sửa chưa kịp hoàn thành thì bạn đã vào Ban acc ngay lập tức không cho thành viên có cơ hội sửa. Nếu phát hiện sai quy định thì đầu tiên bạn phải nhắc nhở sau 12 tiếng mà không sửa thì lúc đấy ban cảnh cáo vẫn chưa muộn. Đằng này topic đang trong thời gian edit mà vào ban acc thành viên, thế thì chịu. Lâu rồi mới quay lại ketnooi.com/forum mà đã thế này đây.

Còn về bản ghost, bạn thử đi kiếm bản 64bit Full sotf nào có dung lượng dưới 4GB thì để mình học hỏi. Xin Thank bạn.

julianree

no active thì cài bản gốc rồi Cr-ack hay active online (hay by phone) không tốt hơn à? Thì bản Ghost này cũng gần như bản gốc thôi, nhưng tiết kiệm được thời gian cài rất nhiều (thời gian cài Win, cài các phần mềm) Không active để này giúp người dùng có thể Cr-ack hay kích hoạt bằng key MAK tùy ý.

Mr_Vovi

Cách hành xử của bạn hay nhỉ? Bài viết đang trong quá trình chỉnh sửa chưa kịp hoàn thành thì bạn đã vào Ban acc ngay lập tức không cho thành viên có cơ hội sửa. Nếu phát hiện sai quy định thì đầu tiên bạn phải nhắc nhở sau 12 tiếng mà không sửa thì lúc đấy ban cảnh cáo vẫn chưa muộn. Đằng này topic đang trong thời gian edit mà vào ban acc thành viên, thế thì chịu. Lâu rồi mới quay lại ketnooi.com/forum mà đã thế này đây.

Còn về bản ghost, bạn thử đi kiếm bản 64bit Full sotf nào có dung lượng dưới 4GB thì để mình học hỏi. Xin Thank bạn. Mình_ch_nhc_nh_bn_thôi_mà_,_còn_ngưi_ban_đâu_phi_là_mình_.

M
    ình_có_phi_mod_đâu_mà_có_quyn_ban.Ngưi_này_mi_là_ngưi_ban_bn_,_mình_không_liên_can_:

tientien1381

bản win7 này bạn giới thiệu nhẹ , nhưng mà mình thấy 4GB cũng là hơi nặng đó @@ bạn này chắc ít quan tâm mấy ghost, mấy bản ghost win7 64bit office 2010 trên mạng hiện nay mình thấy tầm 4.5 -7 GB. bản này 4.2GB là rất nhẹ rồi

nhim_yumi

Bản này khi bung ghost là bao nhiêu gb hả bạn. Rat ủng hộ những ng có tinh thần xây dựng topic và chia sẻ sản phẩm cá nhân.

betty_bitty90

bạn ơi, cho mình xin mã md5 phải ghost đi, khi tải về máy nhà mình bị mất mạng thấy nguy hiểm quá, vẫn resume được nhưng k yên tâm

Các chủ đề có liên quan khác
    Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
    R Tăng cường huy động vốn tại Ngân hàng TMCP Đại Dương – Chi nhánh Hà Nội Luận văn Kinh tế 0
    D Truyền thống và cách tân trong lửa thiêng của huy cận Văn học 0
    D Đảng lãnh đạo xây dựng, phát huy sức mạnh hậu phương miền Bắc (1965 - 1972) Công nghệ thông tin 0
    D quản trị quan hệ khách hàng cá nhân trong hoạt động huy động vốn tại ngân hàng BIDV đà nẵng Luận văn Kinh tế 0
    D Phát huy nhân tố con người trong sự nghiệp đổi mới ở nước ta hiện nay Văn hóa, Xã hội 0
    D Sử dụng sơ đồ tư duy trong các tiết ôn tập môn toán 12 nhằm phát huy tính sáng tạo và nâng cao khả năng ghi nhớ của học sinh Luận văn Sư phạm 0
    D Quan điểm Giải tích về các cách tiếp cận khái niệm giới hạn và việc phát huy tính tích cực nhận thức của học sinh trong dạy học Luận văn Sư phạm 0
    D Về phát huy dân chủ và đổi mới hệ thống chính trị cơ sở xây dựng nông thôn mới Văn hóa, Xã hội 0
    D Phân tích và thiết kế hệ thống thông tin kế toán quản lý nhân sự và tiền lương tại công ty TNHH Huy Thông Công nghệ thông tin 0
    D Thực hiện chính sách bảo tồn và phát huy giá trị di sản văn hóa phi vật thể từ thực tiễn tỉnh hòa bình Văn hóa, Xã hội 0

Các chủ đề có liên quan khác