Mọi người ơi giúp em với (

Máy em từ trước đến h vẫn xài IDM ngon lành. Tối nay từ lúc update firefox lên 4.0 cái là bị đơ luôn, chẳng bắt được link down trên ff nữa. Em vừa gỡ ra cài lại mấy lần rồi mà vẫn chẳng khá khẩm j.

Giúp me (

endless_love115

IDM chưa ra bản tích hợp cho FF 4.0 bạn à Tớ mới update FF 4.0 nên bị như bạn nè

Bạn add on Flashgot rồi dùng giao diện của IDM vẫn bắt được link đó bạn.

Quote:

Được gửi bởi ngoccong2001

IDM chưa ra bản tích hợp cho FF 4.0 bạn à Tớ mới update FF 4.0 nên bị như bạn nè

Bạn add on Flashgot rồi dùng giao diện của IDM vẫn bắt được link đó bạn.

bác chỉ dẫn chi tiết em với, em thử add on rồi mà vẫn thế

Code:

https://addons.mozilla.org/vi/firefox/extensions/

Chọn Flashgot, chọn nút lệnh thêm vào FF.

Chờ nó cài đặt xong thì khởi động lại FF.

Xong vô Tool -> add on -> Flashgot-> Options.

Vô đó chọn giao diện IDM ở muc General.

Chọn Default (Internet Download manager) ở mục Mutimedia Flashgot

Trong mục download (tải xuống) bạn thêm những phần mở rộng lớn mà nó tự tải xuống. Ví dụ: flv, mp3, avi, mpg,.....

xong khởi động lại FF là xong.

tải IDM mới nhất cài vào, cái này hìnhcoi nhưdo cái addon IDM CC gì đó nó cũ quá không thích hợp với FF 4 (trên addons.mozilla vẫn chưa update cái IDM CC mới cho nên chỉ còn cách xài IDM bản mới thôi)

kama_suky

Vấn đề thực ra ở chỗ nếu xài IDM bản quyền thì ok nhưng nếu xài bản ccrraacckk thì sẽ bị FF 4.0 chặn lại do security (bởi vì cái ccrraacckk). Cách giải quyết ổn thỏa tui có post link tuần trước và bạn ngoccong2001 vừa post lại ở trên: Dùng FlashGot hay đợi khi nào có ccrraacckk tốt hơn.

Dack

nói chung là cai ff4 này chưa có được hiệu quả cao.

chẳng add on đựoc mấy thứ cả.

chán

Ok, để khỏi bàn qua cãi lại linh tinh. Đọc kỹ phần cuối của link sau:

Code:

https://www.mozilla.com/en-US/blocklist/

Nếu chưa có IDM mới hơn thì dùng thêm Flashgot như chúng tui viết ở trên. Cái này do FF chặn như họ vừa nói qua link trên.

Các chủ đề có liên quan khác