linhda_nguyen

trong tháng công ty em không có hóa đơn bán ra chỉ có hóa đơn mua vào, em vừa kê khai ở phụ sáu PL 01-1/GTGT bảng kê bán ra và phụ sáu PL 01-2/GTGT bảng kê mua vào mà vẫn in không được.Trong bảng kê mua vào em có kê khai hóa đơn thông thường ở chỉ tiêu 1 (hàng hóa dịch vụ dùng riêng cho sản xuất kinh doanh chịu thuế GTGT) em kê vào chỉ tiêu này có bị sai không nên phần mềm không in được...do em mới ra làm chưa có kinh nghiệm có anh chị nào biết trả lời cho em nhé....

trungduc_qtkd05

Trích:
Nguyên văn bởi 2028 trong tháng công ty em không có hóa đơn bán ra chỉ có hóa đơn mua vào, em vừa kê khai ở phụ sáu PL 01-1/GTGT bảng kê bán ra và phụ sáu PL 01-2/GTGT bảng kê mua vào mà vẫn in không được.Trong bảng kê mua vào em có kê khai hóa đơn thông thường ở chỉ tiêu 1 (hàng hóa dịch vụ dùng riêng cho sản xuất kinh doanh chịu thuế GTGT) em kê vào chỉ tiêu này có bị sai không nên phần mềm không in được...do em mới ra làm chưa có kinh nghiệm có anh chị nào biết trả lời cho em nhé....
Có mục mua vào thì khi in bạn chỉ in phần đó nhé, cộng với tờ khai đầu tiên.chưa có đầu ra thì sẽ không có in được nha.cứ an tâm.+ báo cáo tình hình sd hđ rồi nộp cho thuế nhahóa đơn thông thường là hóa đơn không có thuế suất ý bạn nói đến hđ này đúng ko? không pải kê vào đâu nhé.

haison_haison

Trích:
Nguyên văn bởi 2028 trong tháng công ty em không có hóa đơn bán ra chỉ có hóa đơn mua vào, em vừa kê khai ở phụ sáu PL 01-1/GTGT bảng kê bán ra và phụ sáu PL 01-2/GTGT bảng kê mua vào mà vẫn in không được.Trong bảng kê mua vào em có kê khai hóa đơn thông thường ở chỉ tiêu 1 (hàng hóa dịch vụ dùng riêng cho sản xuất kinh doanh chịu thuế GTGT) em kê vào chỉ tiêu này có bị sai không nên phần mềm không in được...do em mới ra làm chưa có kinh nghiệm có anh chị nào biết trả lời cho em nhé....
Bây giờ không cần kê khai hóa đơn thông thường đâu bạn (vì không ảnh hưởng thuế VAT). Bạn xem lại sheet tờ khai, xem vừa nhập số thuế VAT được khấu trừ kỳ này chưa (mã số 23). Chúc bạn thành công.

Trích:
Bạn xem thử lúc ghi lại thông tin trên HTKK 2.1 nó có báo chỗ nào có dòng chữ màu đỏ ko? Nếu có thì chỗ đó sai nên phải xem lại.

Pickworth

Không phải đâu , nếu như mới tháng đầu làm mà chỉ có đầu vào bất có đầu ra thì khi in BCT sẽ chỉ in tờ khai và phụ sáu 02 thôi , đừng lo , phiên bản mới vừa khắc phục các lỗi tốn giấy ngày xưa rùi. Còn HĐ thông thường thì có thể kê không có thể bất mà , bất ảnh hưởng gì đâu vì theo mình nếu kê không sau này càng dễ khi kiểm tra hoá đơn đầu vào chứ sao .... Ấy là tui cứ cẩn thận thế , các bạn đừng cười nha !

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
H Hoàn thiện kiểm toán thuế trong kiểm toán Báo cáo tài chính ở Công ty kiểm toán và định giá Việt Nam Kiến trúc, xây dựng 0
M kiểm toán doanh thu trong kiểm toán Báo cáo tài chính tại công ty cổ phần kiểm toán và tư vấn thuế Luận văn Kinh tế 0
L Tìm hiểu quy trình kiểm toán thuế giá trị gia tăng trên báo cáo tài chính trong các doanh nghiệp áp dụng phương pháp khấu trừ thuế do Công ty Hợp danh Kiểm toán Quốc Gia Việt Nam thực hiện Luận văn Kinh tế 0
F giải pháp chủ yếu hoàn thiện quy trình kiểm toán thuế giá trị gia tăng trong kiểm toán báo cáo tài chinh do Công ty Dịch vụ Tư vấn Tài chính Kế toán và Kiểm toán thực hiện Luận văn Kinh tế 0
B Hoàn thiện quy trình kiểm toán khoản mục tài sản cố định trong kiểm toán Báo cáo tài chính do Công ty CP Kiểm toán - Tư vấn thuế (ATC) thực hiện Luận văn Kinh tế 0
A Văn bản , hồ sơ làm báo cáo thuế hàng tháng Kế toán & Kiểm toán 0
M giải pháp chủ yếu hoàn thiện quy trình kiểm toán thuế giá trị gia tăng trong kiểm toán báo cáo tào chính do Công ty Dịch vụ Tư vấn Tài chính Kế toán và Kiểm toán thực hiện Luận văn Kinh tế 0
M giải pháp chủ yếu hoàn thiện quy trình kiểm toán thuế GTGT trong kiểm toán báo cáo tài chính do Công ty Dịch vụ Tư vấn Tài chính Kế toán và Kiểm toán thực hiện Luận văn Kinh tế 0
G Hoàn thiện kiểm toán thuế giá trị gia tăng trong kiểm toán báo cáo tài chính do công ty TNHH KPMG Việt Nam thực hiện Luận văn Kinh tế 2
F [Free] Báo cáo thực tập tổng hợp tại Chi cục Thuế huyện Kỳ Sơn Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác