vo_doi_dot_com

các bạn cho em hỏi chút, em có nối mạng từ một máy khác họ yêu cầu là phải có IP gì đó (hic,em bất biết).Em mua switch về để chia cho một máy khác nữa, máy của em vẫn dùng mạng được nhưng máy kia thì mạng lại chập chờn, lúc mất. lúc có.Huhu.Có bác nào biết bảo cho em với.Làm sao lại có hiện tượng đấy? cách khắc phục như thế nào?Em rất gà về mấy khoản này, mong các bậc trước bối chỉ dẫn rõ hơn cho.thank các bạn nhìu nhìu.

Eban

Được bất sao ^^...

Ip : chỉ là một thông số xác định đất chỉ cho máy tính thôi, trong một mang bất thể có 2 máy tính cùng đất chỉ IP tương tự nhau

Ip Internet nhà bạn là IP động , bạn cũng bất nên phải quan tâm đến cái đó đâu

còn về mạng bị chập chờn, chắc tại dây mạng bạn bấm hạt có vấn đề thôi , mang ra cửa hàng nhờ người ta bấm lại cho bạn ah`

Andrey

IP là chữ viết tắt của Internet Protocol (giao thức Internet). bạn vào đó nếu muốn bít rõ những gì về IP.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nghiên cứu xu thế phát triển, những tác động của công nghệ IoT (internet of things) và đề xuất giải pháp quản lý phù hợp Công nghệ thông tin 0
T chiến lược kinh doanh sản phẩm dịch vụ Viễn thông và Internet nhằm nâng cao vị thế của Tập đoàn Bưu chính Viễn thông Việt nam trong giai đoạn cạnh tranh hội nhập Luận văn Kinh tế 0
J Thực trạng hoạt động phân phối của trung tâm FPT internet Công nghệ thông tin 2
C Tìm hiểu cách vận hành và cài đặt của các hệ thống mail trên các hệ điều hành thông dụng: Internet Mail - Linux Mail Luận văn Kinh tế 0
E Cung cấp một số dịch vụ cho các đối tác của VIB trên Internet Công nghệ thông tin 0
R Số điện thoại sửa mạng internet của VNPT, Viettel, FPT InterNet 0
X Chất lượng dịch vụ Internet ADSL của Viettel Luận văn Kinh tế 0
C Giải pháp nâng cao năng lực cạnh tranh cho sản phẩm internet băng thông rộng của công ty VDC Luận văn Kinh tế 0
O Ứng dụng công nghệ thông tin trong Quản lý chất lượng dịch vụ Internet cố định của VNPT Nghệ An Luận văn Kinh tế 0
K Nguyên nhân tâm lý dẫn đến hành vi phạm pháp của trẻ nghiện Internet Tâm lý học đại cương 3

Các chủ đề có liên quan khác